Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 29 của 29
    Đang ở
    hà nội
    Đồng chí này dám lợi dụng các diễn đàn không có người quản lý để post link trojan của mình. Nếu Kevin gửi thông tin đến mấy anh bạn ở cục phòng chống tội phạm công nghệ cao, bạn sẽ được tiếp đón một cách 'mặn mà' đó nha.

IE 6 có lỗi, có khả năng làm thực thi một file ngay khi tải về bằng mã VB Script đấy... Theo thống kê thì người sử dụng IE 6 hiện nay vẫn còn nhiều lắm.

Bác có thể học hỏi cách của con Win32:Sality. Chỉ cần bị nhiễm là click vào file .exe bất kì là tự kích hoạt

Theo mình nghĩ chủ thớt đề cập phần mềm của mình là trojan, mình chữ "trojan" đã nói lên tất cả, bạn chỉ cần để link lên càng nhiều diễn đàn càng tốt rồi kêu người ta tải xuống và chạy.

Thường có các phương pháp sau :
    1- Autorun - Phương pháp phổ biến nhất (Duy nhất nếu muốn máy tính tự gọi cái thằng virus...)
    2- Registry - Sau đó...

Và quả nhiên, việc chèn mã binary exe là cực kì nguy hiểm, bạn có thể bị lây nhiễm mà không hay biết.
    Có một phương pháp để gọi một chương trình ẩn (Chương trình ẩn đuôi .exe)
    Hình thức này nói chung cũng cực kì nguy hiểm :

Mã:
    //The simplest code    //CreateProcess("Name",0,0,0,0,0,0,0,0,0);      CreateProcess("Log.log",0,0,0,0,0,0,0,0,0);
    Ở ví dụ trên, ta thấy Log.log là một tệp nhật ký (Lưu toàn bộ sự kiện của một chương trình nào đó).
    Nhưng trong trường hợp trên, ta ngầm hiểu "Log.log" có thể là một con virus ("Log.exe" đổi -> "Log.log")
    ?????????????????

Thực thi luôn .exe không cần click chuột?
    Có một, hoặc 2 con đường, nhưng tất cả đều do lỗi bảo mật của Windows và trình duyệt (Và cái con virus ấy dĩ nhiên phải thông minh)... Hoặc là khi bạn click vào (Tất nhiên là Double-click), ắt là bạn sẽ bị lây virus or Malwares...

Mình muốn chụp 1 tấm ảnh tử Form rùi gởi về mail bằng VB bạn nào có thể giúp mình hok?

muốn tự chạy không click thì nghiên cứu về worm bạn nhé. virut không thể tự chạy được. bạn có thể tìm tài liệu hoặc hỏi máy người chuyên về hệ điều hành và mạng [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Nếu nhúng virus vào trong 1 cái dll nào đó hook windows process ? Giả sử A.exe mún start thì câl A.dll -> inject backdoor vào A.dll, khi A.dll chạy thì gọi các module hay function của backdoor [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] ý kiến mình là vậy chưa viết kiểu này bao giờ [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi qhhqnavy
    Trojan hả.
    cái này cũng hay đó.
    thường thì người ta vẫn hay để cho người dùng kích vô, nhưng hình thức kích khác nhau.
    mình lây ví dụ nhé.
    con Trojan của bạn có hình dáng rất đẹp, hình trái tim chẳng hạn.
    nếu bạn là người dùng bạn có kích vào xem không.
    khi đã kích rùi thì bạn sẽ làm gì, cái này thì chắc bạn cũng biết đúng không?
    Mình viết 2 file bat. Đặt tên "hot boy dep trai" và "girl xinh show hang" rồi copy lên phòng máy nhà trường để ngoài desktop. Hôm sau thấy các thầy chia nhau đi ghost mà tim đập chân run [IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG]

tim đập chân run:
    - bạn
    - các thầy
    - cả hai

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123