Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7

thông tin trên mạng ít mà lan man quá mình cũng hay vào các diễn đàn nhưng ít đề cập đến

Đang ở
    hà nội
    Trước tiên, bạn phải hiểu troijan là gì, worm là gì, virus là gì. Trong dòng giống nhà ...... thì T là dạng thức đơn giản nhất. Nhưng thực ra bây giờ ít có thứ nào chỉ thuần theo đúng nghĩa, giữa 2 phái tương khắc lẫn nhau, không có gì là biên giới. Nhớ có lần nào đó, có bạn hỏi, mình góp ý rất chân thành. Bạn đã biết thì sẽ không hỏi, bạn hỏi thì tức là chưa tới độ chín.
    Riêng về T, định nghĩa rất đơn giản - Chỉ là một khối mã ( chương trình) mà khi được thực thi, nó có thể làm đủ mọi điều - Thế thôi. Hiểu biết của mình non cạn. không biết góp ý gì thêm !!!

bây giờ mình chỉ biết về c/c++ thôi mình nên bắt đầu từ đâu vậy ?

Ôi. Đầy trên mạng mà kêu chẳng có là sao? Đây là source chương trình Java Updater giả mạo có giải thích rõ ràng theo hướng học thuật.
    http://www.cse.wustl.edu/~jain/cse57...jan/index.html

- - - Nội dung đã được cập nhật ngày 21-10-2015 lúc 11:21 PM - - -

Update:
    Này là chương trình có source dùng để làm đầy ổ cứng nè.
    http://www.gohacking.com/make-trojan-horse/

Túm lại là bạn cứ tưởng tượng ra mình muốn làm cái gì rồi tìm hiểu xem làm sao để viết nó. Còn bạn chưa biết nó là cái gì, thấy nó có tên nghe oách số dách cái nhào vô đòi viết là tới tết Công-Gô luôn nhe.

Động não tí đi, nó cũng chỉ là những đoạn mã, hoặc chương trình viết theo dụng ý người dùng thôi, nhưng cơ chế hoạt động nó hơi bất thường, muốn viết trojan như nào thì search như đó chứ tìm khơi khơi chung chung thì ai đâu biết trả lời.

oách gì chứ
    tìm hiểu thì oách vs ai