Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Bắt sự kiện save file trong Window

Mình đang làm một chương trình, trong đó có nhận dữ liệu từ Word (đã add XML schema) cho dữ liệu của chương trình. Nhưng có điều là mình muốn khi mà người dùng Edit lại và save lại bản Word, thì chương trình sẽ tự động reload dữ liệu từ bản Word đó vào CSDL. mình chưa biết làm như thế nào để tóm được sự kiện thằng Word nó save file (hay là gì đó để cho ctr của mình reload lại data). Xin các bạn giúp đỡ.
    xin nhờ thêm chút nữa là : Khi mình kéo thằng combo box của Word 2007 vào văn bản, mình có thể add dữ liệu cho combo bằng chọn trong properties, nhưng nếu như dữ liệu là động thì có cách nào để add dữ liệu cho combo bằng code không? Xin giúp đỡ !
    Cảm ơn nhiều lắm. [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Bạn có thể monitor filesize của file WORD đó

Hook Button được đấy, và hook cả Bàn phím Ctrl + S sau đó check background nữa là đủ

Mình chưa rõ lắm những cũng thử làm theo xem thế nào [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG] Thanks

cái mà bạn nói giống ở đây nè: http://forums.congdongcviet.com/showthread.php?t=26558

[IMG]images/smilies/smile.png[/IMG] Cảm ơn bạn nhiều nhé

Mình có cái ý tưởng dở hơi này: Khi nạp file vào thì tính mã hash của file đó. Rồi lâu lâu kiểm tra 1 phát khác hash thì báo là file bị thay đổi hỏi người dùng có nạp lại file hay không. Áp dụng cho cả file được thay đổi trên chương trình hoặc bởi 1 chương trình khác.[IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

[IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    Thanks bạn.Nhưng có vấn đề là khi họ vừa Edit ở bản Word rùi chuyển qua focus vào ctr của mình thì có thể chậm mất một khoảng tg khá nhiều. Hoặc giả sử họ vẫn bật file Word đó nhưng chả Edit gì cả, cứ để đó thôi thì mình cũng vẫn phải liên tục kiểm tra, cũng mất khá nhiều công sức nhỉ [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG] Mình có thử Hook như bài viết mà chưa được. Đang nghiên cứu thêm [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Thanks nhiều nha