Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Cách xác nhận quyền admin khi process thao tác tới hệ điều hành?

Mình thấy một số phần mềm khi tương tác tới hệ thống thì nó có hiện lên một Dialog box:
    "Do you want to allow the following program to make changes to this computer".

Admin thì mới có thể xác nhận được. Sau đó process đó mới có thể thay tiếp tục được.

Làm cách nào để hiện dialog box xác nhận được như thế? Bạn nào có biết giúp mình với?!

Trích dẫn Gửi bởi jempi
    Mình thấy một số phần mềm khi tương tác tới hệ thống thì nó có hiện lên một Dialog box:
    "Do you want to allow the following program to make changes to this computer".

Admin thì mới có thể xác nhận được. Sau đó process đó mới có thể thay tiếp tục được.

Làm cách nào để hiện dialog box xác nhận được như thế? Bạn nào có biết giúp mình với?!
    tìm file manifest của project
    edit nhánh security
    demo

<?xml version="1.0" encoding="UTF-8" standalone="yes"?> <assembly xmlns="urn:schemas-microsoft-com:asm.v1" manifestVersion="1.0"> <assemblyIdentity version="1.0.0.0" processorArchitecture="X86" name="UacTest" type="win32"/> <trustInfo xmlns="urn:schemas-microsoft-com:asm.v3"> <security> <requestedPrivileges> <requestedExecutionLevel level="requireAdministrator"/> </requestedPrivileges> </security> </trustInfo>

hoặc xài cách này để request UAC elevation
    http://msdn.microsoft.com/en-us/library/ms679687.aspx