Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Trích dẫn Gửi bởi thanhloipgm90
    Cám ơn bạn quan tâm, xem giúp mình nhé!
    Ừm, mình sẽ xem giúp. Nếu được thì mình làm trong khả năng của mình. Mình sẽ reply sau. Thank you for your trust.

Lỗi khi thay đổ kích thước cửa sổ!

mình đang làm 1 bài tập lập trình win, nhưng khi chạy chương trình mà thay đổi kích thước cửa sổ thì chương trình báo lỗi (Mặc dù mình đã sử dụng của sổ ảo để khác phụ lỗi nhưng chưa được!). các Pro giúp mình với!

Thanks!

Give me your code.... Thanks.

Tự viết lấy class kế thừa cho CFrameWnd à ? MFC wizard đâu sao không dùng mà đi phát minh lại cái bánh xe vậy.
    New 1 MFC project khác, copy code cũ của cậu vào lớp CMainFrame, debug xem bug ở chổ nào ?

Các pro giúp tôi với, 1 tuần nữa tôi nộp bài tập lớn rùi! các bác bở chút thời gian giúp em với! thanks nhiều!

Trích dẫn Gửi bởi thanhloipgm90
    Các pro giúp tôi với, 1 tuần nữa tôi nộp bài tập lớn rùi! các bác bở chút thời gian giúp em với! thanks nhiều!
    Mình đã xem, nhưng chỉ có một cpp thì không thể rõ cái cậu cần là cái gì nữa. Hãy cho cả project lên đi.

CPen và CBrush của cậu leak tá lã hết. Bây giờ cậu phải chịu khó làm lại.
    1. Đưa hết tất cả những gì vẽ vời vào OnPaint. Hai biến p và br của class cũng đưa vào OnPaint luôn.
    2. OnTimer và OnKeyxxx không được paint, chỉ update data member nào nó cho việt vẽ lại. Sau khi update các biến đó xong, gọi Invalidate và RedrawWindow (force OnPaint ngay).

mình rất cảm ơn bạn đã bớt chút thời gian xem bài giúp mình, nhưng bài tập lớn mình làm bao gồm rất nhiều lớp, và mình không thể chèn hết nhưng "paint" trong hàm onpaint được. vì BTL của mình có nhưng liên kết(hàm bao, hàm bạn, thừa kế, khuôn hình ham, chuyên biến....). vậy nên mình up 1 bài đại diện lên đây thui. thanks!

Vậy à, thế bạn có biết khi bạn run ct của bạn ở Debug mode, ASSERT mà MFC quăng vào mặt bạn là do cái gì không ?
    Ct có tiny à mà sửa không được à ?
    Cái game dạng này em code gần 15 năm trước, dùng Borland Pascal for Win, hồi đọc cuốn "Program Windows with Turbo Pascal" của Neil Rubeilking. Ông này thì em nhớ tên vì tên dễ nhớ, và lần đầu tiên thấy có người xưng là Software Engineer, hồi đó ngưỡng mộ lắm, còn hơn cả cái danh Programmer nữa. Hồi đó chỉ có anh Châu Hồng Lĩnh (giờ không biết làm gì, ở đâu) viết bài về lập trình hệ thống cho PC World xưng là Programmer.
    Lúc đi triển lãm năm nào đó không nhớ em được thấy mặt mũi của Borland Delphi 1.0 lần đầu tiên. Thấy xong là ghiền luôn. Lúc đó VB bắt đầu thịnh ở VN ta. Em biết tới VB qua mấy tập lập trình VB tiếng Việt của Peter Norton.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối