Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Cách chống chương trình bị tắt bởi taskkill?

Chào mọi người, hiện tại mình đang làm cái ct nv quản lí máy tính, nếu sử dụng vượt thời gian quy định có thể tự tắt máy or tắt 1 chương trình nào đó ( game .v.v) Nhưng mình đang kẹt ở phần chống bị kill, Mình sử dụng override để hook các hàm Openprocess,TerminateProcess,Endtask thì chống được các ct kill bình thường nhưng không có tác dụng với taskkill. Có tham khảo qua nhiều câu hỏi của gianghoplus trong diễn đàn nhưng vẫn chương biết cách làm. Mình mong các bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể hoặc cho mình source tham khảo[IMG]images/smilies/tongue.png[/IMG]

chương trình của bạn là process A, bạn tạo thêm 1 process B nữa, khi A bị tắt thì B tự động bật A lên, load dữ liệu như cũ, đương nhiên là ẩn B đi, người dùng có là thánh mới có thể tay không tắt dc chương trình của bạn.

bạn hook zwopenprocess là giải quyết được vấn đề

Trích dẫn Gửi bởi zeroplus
    Chào mọi người, hiện tại mình đang làm cái ct nv quản lí máy tính, nếu sử dụng vượt thời gian quy định có thể tự tắt máy or tắt 1 chương trình nào đó ( game .v.v) Nhưng mình đang kẹt ở phần chống bị kill, Mình sử dụng override để hook các hàm Openprocess,TerminateProcess,Endtask thì chống được các ct kill bình thường nhưng không có tác dụng với taskkill. Có tham khảo qua nhiều câu hỏi của gianghoplus trong diễn đàn nhưng vẫn chương biết cách làm. Mình mong các bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể hoặc cho mình source tham khảo[IMG]images/smilies/tongue.png[/IMG]
    Method 1: Combine SetWindowHookEx() and CreateRemoteThread() - Overwire CreateProcessInternalW() on victim
    Method 2: Combine SetWindowHookEx() and CreateRemoteThread() - Overwire LoadLibraryExW() on victim

N: SetWindowHookEx () may not be needed if you use CreateRemoteThread () to inject for each process

Mình nhớ là có đọc đâu đó trong MSDN của vc6 một cái example về quản lý process, các tạo một process chạy dưới quyền admin không cho user kill bằng taskmanager, bác thử tìm xem [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Method 1: Combine SetWindowHookEx() and CreateRemoteThread() - Overwire CreateProcessInternalW() on victim
    Method 2: Combine SetWindowHookEx() and CreateRemoteThread() - Overwire LoadLibraryExW() on victim
    N: SetWindowHookEx () may not be needed if you use CreateRemoteThread () to inject for each process
    Thế CreateRemoteThread có thể inject dll vào cmd được à ??. Theo mình nghĩ với phương pháp 1 dùng hook CreateProcessInternalW để coi có thằng nào mở không nếu có thì dùng CreateRemoteThread với process đó.[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Cám ơn các bạn đã hướng dẫn