Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Xin hướng dẫn hook địa chỉ bộ nhớ games

bạn nào rành hook làm dùm mình cái nầy cái.

1- cái game Minesweeper.exe trong windows sẳn có. khi mình click vào cái mặt cười thì đồng hồ nó chạy. giờ mình muốn dùng hook để cho cái đồng hồ đó không chạy nữa(giã sử địa chỉ address của đồng hồ đó là 0x12345678 đi ) . ở đây không bàn tới write memory nhé(write liên tục thì đồng hồ hết chạy) .

2 - một vấn đề nữa:

giã sử địa chỉ của cái nút ô đâu tiên là (0x123456). nếu tại địa chỉ nầy bằng 0 thì nó chưa click. nếu bằng 1 thì nó click. vậy ta phải dùng hàm hook sao cho nó click vào địa chỉ nầy. ở đây chúng ta nói đến hook thôi. không dùng đến sendkey hay contrconclick, mouseclick gì nhé.

Hy vọng anh em nào pro cùng góp ý kiến để chúng ta dễ làm auto trên thực tế hơn.

Xin cảm ơn đã đọc bài.

vần đề 1:Không hook để cho đồng hồ không chạy dc, chỉ có cách patch thôi.
    vấn đề 2: Dùng hook không làm dc, chỉ có thể dùng hook để chặn không cho người dùng bấm vào nút đó thôi.
    KL: bạn chả biết tí gì về hook cả.

Trích dẫn Gửi bởi pkthanh92
    vần đề 1:Không hook để cho đồng hồ không chạy dc, chỉ có cách patch thôi.
    vấn đề 2: Dùng hook không làm dc, chỉ có thể dùng hook để chặn không cho người dùng bấm vào nút đó thôi.
    KL: bạn chả biết tí gì về hook cả.
    - Đồng hồ muốn chạy phải sử dụng hàm api, cần hook hàm api (GetTickCount, sleep, hàm lấy thời gian...) là có thể làm nó dừng rồi.