Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7

ReadDirectoryChange đọc sự thay đổi trong trong 1 thư mục ( bao gồm cả file trong thư mục )

Sorry, Có lẽ do bạn đọc tên topic mà mình ghi nhầm ý. Mình biết hàm này để làm gì rồi nhưng cái mình cần làm implement cho nó dạng event asynchronous như kiểu dùng FindFirstChangeNotification với WaitForMultipleObjects mà mình đã nói ở trên đó bạn

Thanx

hàm ReadDirectoryChangesW có tác dụng gì?

Hi mọi người,

Tình hình là mình đang cần viết 1 chương trình để monitor folders & files trong Windows. Monitor folder thì mình đã viết ok với API FindFirstChangeNotification. Hàm này trả về 1 handle, mình đưa handle nay vào hàm WaitForMultipleObjects để check event dạng realtime, khi nào có sự thay đổi về folder thì tự động nó sẽ awake cái này

Tuy nhiên, đối với việc check file thì có problem. Theo mình biết thì để monitor file mình có API ReadDirectoryChangesW. Tuy nhiên, hàm ReadDirectoryChangesW này return về giá trị success của lời gọi hàm, chứ ko return về 1 handle giống như hàm FindFirstChangeNotification ở trên. Do đó, lúc này mình ko biết làm sao để dùng WaitForMultipleObjects check realtime cho việc này ?

Ai biết giúp mình với
    Thanx

FindFirstChangeNotification và FindNextChangeNotification là để nhận ra event thay đổi, wait là đợ đén khi có sự thay đổi thì mới chạy tiếp, còn Read là để đọc sự thay đổi là do nguyên nhân gì
    hàm WaitForMultipleObjects gắn liền với cái event của FindFirstChangeNotification

Mình đang hỏi cách implement hàm ReadDirectoryChangesW mà bạn :|, ở trên mình cói ghi rõ hàm FindFirstChangeNotification thỉ mình làm được rồi

Trích dẫn Gửi bởi vietwow
    Mình đang hỏi cách implement hàm ReadDirectoryChangesW mà bạn :|, ở trên mình cói ghi rõ hàm FindFirstChangeNotification thỉ mình làm được rồi
    hehe, CreateThread thoi