Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3
    Mình không hiểu nhiều về ứng dụng tự động, nhưng với yêu cầu cụ thể của bạn, mình có vài gợi ý sau:

1. Để tự động thực thi một chương trình khác, bạn nên tham khảo API : ShellExecuteEx.
    2. Để đổ dữ liệu vào cửa sổ Edit của một chương trình khác thì quan trọng nhất là ta phải tìm được thẻ quản (HWND) của cửa sổ đó.
    _ Trước tiên tìm thẻ quản của cửa sổ cha sử dụng API : FindWindow.
    _ Sau đó đếm các cửa sổ con có tên lớp "EDIT" sử dụng API : FindWindowEx.
    _ Làm sao xác định chính xác 2 Edit trong tổng số 17: Nhận vị trí của từng Edit vào cấu trúc RECT sử dụng API : GetWindowRect.
    ___ 2 Edit cần tìm là 2 Edit có trường top trong cấu trúc RECT là nhỏ nhất.
    ___ Trong 2 Edit cái nào có left trong cấu trúc RECT nhỏ hơn thì đó là Edit bên cánh trái, còn lại là Edit bên cánh phải.
    _ Đã xác định được cửa sổ Edit, đổ dữ liệu vào bằng API : SetWindowText.
    3. Để thực thi với nút <Go>
    _ Tìm thẻ quản cửa sổ con bằng API FindWindowEx với tham số 1 là "BUTTON" tham số 2 là "Go"
    _ Nhận vị trí của button vào cấu trúc RECT sử dụng API : GetWindowRect.
    _ Mô phỏng chuột nhấn trên button <Go> bằng API : SendInput.

Mong sớm được chạy thử chương trình của bạn![IMG]images/smilies/wave.gif[/IMG][IMG]images/smilies/wave.gif[/IMG][IMG]images/smilies/wave.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi MHoang
    Mình không hiểu nhiều về ứng dụng tự động, nhưng với yêu cầu cụ thể của bạn, mình có vài gợi ý sau:

1. Để tự động thực thi một chương trình khác, bạn nên tham khảo API : ShellExecuteEx.
    2. Để đổ dữ liệu vào cửa sổ Edit của một chương trình khác thì quan trọng nhất là ta phải tìm được thẻ quản (HWND) của cửa sổ đó.
    _ Trước tiên tìm thẻ quản của cửa sổ cha sử dụng API : FindWindow.
    _ Sau đó đếm các cửa sổ con có tên lớp "EDIT" sử dụng API : FindWindowEx.
    _ Làm sao xác định chính xác 2 Edit trong tổng số 17: Nhận vị trí của từng Edit vào cấu trúc RECT sử dụng API : GetWindowRect.
    ___ 2 Edit cần tìm là 2 Edit có trường top trong cấu trúc RECT là nhỏ nhất.
    ___ Trong 2 Edit cái nào có left trong cấu trúc RECT nhỏ hơn thì đó là Edit bên cánh trái, còn lại là Edit bên cánh phải.
    _ Đã xác định được cửa sổ Edit, đổ dữ liệu vào bằng API : SetWindowText.
    3. Để thực thi với nút <Go>
    _ Tìm thẻ quản cửa sổ con bằng API FindWindowEx với tham số 1 là "BUTTON" tham số 2 là "Go"
    _ Nhận vị trí của button vào cấu trúc RECT sử dụng API : GetWindowRect.
    _ Mô phỏng chuột nhấn trên button <Go> bằng API : SendInput.

Mong sớm được chạy thử chương trình của bạn![IMG]images/smilies/wave.gif[/IMG][IMG]images/smilies/wave.gif[/IMG][IMG]images/smilies/wave.gif[/IMG]
    Cám ơn bạn nhiều. Mình sẽ cố gắng :3

Đang ở
    Hà Nội

Cách viết ứng dụng gọi tự động một chương trình thực thi

Mình có 1 phần mềm (Ảnh đính kèm). Bây giờ mình muốn viết ứng dụng tự động thực thi phần mềm đó
    1. Tự động đổ input vào (Browse)
    2. Thực thi (Go)

Mình chưa từng viết ứng dụng tự động, nên mong muốn bạn (anh, chị, em) nào từng viết (biết) cho mình lời khuyên hoặc điểm bắt đầu để tìm hiểu
    Thanks,