Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Các trình gõ tiếng Việt làm nhiễu Keyboard hook, cách giải quyết ?

Em hook keyboard global ghi ra file sau đó mở file ra xem thì thấy trong file có một số kí tự lạ mà dù đã chặn trước chỉ cho ghi các kí tự bình thường từ bàn phím vào file. Như [BACK] [DOWN] [UP] [PACKET],... em nghĩ đây là lỗi do trình Unikey cũng đang bật.
    Vậy để không cho trình Unikey ảnh hưởng đến việc viết từ bàn phím vào file thì làm sao?
    Hoặc chấp nhận cho trình Unikey ảnh hưởng nhưng không có các chuỗi lạ ở trên mà các chuỗi số và chữ đều thành tiếng Việt như ta đánh trên Unikey.
    Ví dụ co65ng d9o652ng C vie65t thành cộng đồng c việt luôn!
    Xin gợi ý cho em cách giải quyết!

Bạn làm như thế nào khiến nó sinh ra ký tự lạ, có thể cho mình xem source không? Nghĩ đơn giản thôi thì nó sẽ chỉ có các ký tự ASCII, đơn giản là chỉnh đúng 1 chỗ duy nhất là được (Mình đã hình dung ra ý định bạn muốn làm rồi hj hj)

Bài này lâu quá rồi ghé vào thăm mới có người trả lời.
    Mình cũng chỉ hook Keyboard và ghi vào file bình thường thôi, nhưng khi vào file thì nó có thêm những kí tự lạ nhự trên mình nói như [BACK], [PACKET],... Mình nghĩ là do trình Unikey cũng có 1 hook global để chính sửa chữ ảnh hưởng đến mình.
    Nghĩ mãi mà không ra cách giải quyết.

Mình nói luôn là viết cái keylog này để chạy chơi + học hỏi hook thôi, bạn biết có chỉ mình nữa không? [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

cho em đào lên xí ạ, chả là đề tài đồ án của em thầy yêu cầu làm về cái hook này ạ, và thầy cũng bắt em làm chặn bắt tiếng việt do unikey đưa ra ấy ạ, mọi người ai có hướng giải quyết thì giúp em với , em cảm ơn nhiều ạ
    vấn đề thứ 2 em muốn hỏi là làm sao để chương trình của mình chặn bắt trước unikey, để tránh trường hợp nó trả lại ký tự lạ ấy ạ,