Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Mở và sửa lại file trong VC++

Chào các bạn! Mình mới tự học VC++ nên có một khúc mắc xin nhờ các bạn giúp đỡ!
    1. Khi mình tạo một Project mới có tên là duy,và sau đó chạy chương trình mình lập trong Project đó, sau đó ra khỏi VC++ nó xuất hiện ra các file sau trong project : có 2 thư mục là Debug và res và các file duy.aps, duy.clw, duy.cpp, duy.dsp, duy.dsw, duy.h, duy.ncb, duy.opt, duy.plg, duy.rc, duyDlg.cpp, duyDgl.h, ReadMe.txt, Resource.h, StdAfx.cpp, StdAfx.h.
    2. Bây giờ mình mở lại file duy.rc để biên tập lại chương trình thì nó lại không cho chạy lại (nghĩa là mình có thể biên tập lại nhưng lại không thể RUN được). Các bạn giúp mình được không?

run báo lỗi gì : D

RUN không chạy được, mà khi tớ mở menu BUILD thì Build duy.exe và Execute duy.exe không sử dụng được, hai menu này bị mờ đi. Làm thế nào bây giờ hả bạn? Giúp mình nhé!

Lúc đầu thì ra khỏi VC, rồi lại biên tập biên dịch, lộn xà lộn xộn, chả hiểu cái gì

Đại khái tui hiều là bạn edit .rc file. Sau đó gặp trục trặc, có lẽ là build không được. Bây giờ bạn tắt hết VC, sau đó mở lại, build, lúc đó nó sẽ báo file .rc bị lỗi thế nào

Mà lần sau thì đừng có tự tiện chọc ngoáy vào file .rc nhé, MS không khuyến khích đâu, chừng nào bạn có 1 chút kinh nghiệm rồi thì hãy nghĩ đến chuyện tự mình edit nó

cảm ơn mọi người nhé! Mình làm được rồi!