Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Khác nhau giữa C++, Visual C++, và Visual C++.net

Kid có đọc trong sách C++ của bác Phạm Văn Ất , thì thấy phần lớn code được viết chạy trên dos, nhưng cũng có một quyển tiêu đề là Từng Bước Học Visual C++ thì lại viết với winform , còn riêng về Visual C++.net thì chắc các bác đã biết hết rồi , kid thấy thắc mắc giữa C++ và Visual C++ khác nhau ở chỗ nào , kid cứ nghĩ rằng Visual C++ là một phiên bản dùng để lập trình C++ như tubo C++ hay boland C++ nhưng mà thấy code hướng dẫn lại khác nhau nhiều quá , lạ thật .

Thực ra về bản chất thì nó khá giống nhau ( vì là C cả mà ). Nhưng có điều để đáp ứng với từng môi trường riêng ( Windows, DOS ), rồi thì do các thư viện có sẵn, do cách mà các nhà sản xuất thể hiện sự cao cấp của sản phầm mà nó khác nhau.

- Thậm chí ngay trong Visual C++, còn có 2 loại : SDK và MFC

Bác Ất là thầy em [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] . Đang học C++ của thầy [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] . Em thấy thầy ý dậy buồn ngủ mà sách thầy viết đọc cũng khó hiểu [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG].

Trích dẫn Gửi bởi xtrung
    Bác Ất là thầy em [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] . Đang học C++ của thầy [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] . Em thấy thầy ý dậy buồn ngủ mà sách thầy viết đọc cũng buồn ngủ [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG].
    Khuyên các bác đừng mua sách thầy em .(Thầy mà đọc được chắc đánh trượt mình môn C++ quá ( )
    Có thật không vậy? Nói Mr Ất dạy buồn ngủ là được rồi, có cần lên mạng nói với mọi người đừng mua sách của ông ấy không nhỉ??
    Người ta dạy bạn kiến thức mà bạn còn nói vậy thì chẳng biết bạn là người như thế nào nữa [IMG]images/smilies/Surprised.gif[/IMG]

copy chữ ký của bạn cái nhé . Hy vọng ko bị đánh giá :
    SIMPLY THE BEST
    đơn giản thôi, nên chọn cái tốt nhất