Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Xin Hỏi về EditBox ??

các bác cho em hỏi tý về EditBox: em đang làm ứng dụng trên C++ MFC
    giả sử em có nhiều dữ liệu tính toán. Muốn xuất ra màn hình tất cả dữ liệu trên cái EDITBOX1 tất cả các giá trị đó thì phải làm sao? (phân biệt các dữ liệu bằng cách xuống hàng)
    EDITBOX đã chọn multiline và WantReturn rồi. em dùng SetDlgItemText() nhưng nó chỉ xuất ra được 1 giá trị cuối cùng mà thôi (giá trị cuối chèn lên giá trị đầu trên EDITBOX).
    Mong các Bác chỉ giúp!

không biết bạn dùng bản mấy.
    trên bản VC6 mình thường làm thế này.

khi có nhiều giá trị thì bạn dùng một đối tượng CString sau đó ứng vơi từng đối tượng chuyển qua CString rồi cộng dồn vào đối tượng CString đó.
    sau đó set giá trị cho EDitbox đó.

code demo:

Mã:
         int iSo1,iSo2;     float fSothuc;     CString sSetText = "";     CString sTmp;     sTmp.Format("%d", iSo1);     sSetText += sTmp;      sTmp.Format("%d", iSo2);     sSetText += sTmp;     sSetText += (char(13)+char(10)); // them ky tu xuong hàng và ký tự dòng mới cho sText      sTmp.Format("%f", fSothuc);     sSetText += sTmp;     sSetText += (char(13)+char(10)); // them ky tu xuong hàng và ký tự dòng mới cho sText // set giá trị cho nó.SetDlgItemText(IDE_EDITBOX1,sSetText);
    đại loại như vậy.
    code có thể bị lỗi vì chưa test.

chúc bạn thành công.

Edit box Mutiple line đã được trả lời trên diễn đàn , cậu chịu khó tìm kiếm .

Trên windows, để xuống dòng thì ở cuối là 2 ký tự: CR(13) và LF(10), đơn giản là thêm nó vào là được.

Xin cảm ơn các Bác. nhân tiện em có một vướng mắc không tìm ra cách giải quyết.
    em cần nhập một số HEX vào một EDITBOX từ bàn phím mà không biết làm sao. Em không biết chuyển đổi ký tự từ bàn phím thành số Hex như thế nào để tính toán cả.
    Mong các bác chỉ giúp

bạn thử đoạn code này thử sao:

Mã:
    CString s1;    GetDlgItemText(IDC_EDIT2,s1);    int i;    i = atoi(s1.GetBuffer(0));     char *s;    s = new char[s1.GetLength()];    int j;    itoa(i,s,16);     CString str;    str.Format("%s",s);     MessageBox(str);     delete []s;    s = NULL;
    chúc bạn thành công.

Em thực hiện xuogn61 dòng mà không được các Bác ạ. Các bác có thể nói rõ hơn không.
    Em có một vòng lặp để tính giá trị
    for()
    mỗi giá trị của for() là xuống dòng

Thế bạn nhấn tổ hợp phím bằng Ctrl+Enter thử xem có xuống dòng được không????

Trong mấy cách của các Bác. em thử ma không có cái nào chạy đúng cả. các bác nào có ý tởng gì hay hơn ko?

Cám ơn Các Bác đã Nhiệt Tình Giúp đỡ. Dựa Vào Sự Hướng Dẫn Của Các Bác Em đã Làm được Rồi. Thanks !

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối