Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chương Trình Mô Phỏng đồ Họa Avl Tree Bằng Mfc

các anh nào đã từng làm đồ án vẽ và các thao tác trên AVL tree trực quan bằng MFC thì có thể share cho em tham khảo với.Em mới bắt đầu tự học về MFC mà phải làm đồ án này ngay xin các anh giúp đỡ.Em đã code được thuật toán nhưng hok biết vẽ ra thế nào đây mong các anh share cho em nghiên cứu

Mod nào del giúp, tay này xin code mà lại còn spam lung tung nữa -> vi phạm nội quy quá nhiều.

em ko có ý spam nhưng em thấy đề tài của em liên quan đến các box project và hỏi đáp VC và C++ nên em post vào.xin lỗi nếu có sai sót mong các anh chỉ giúp em là người mới hix

- Bài của bạn chỉ được post vào box này thôi.
    - Nội quy 4rum ko cho xin code bạn à. Bạn phải tự làm, nếu sai thì đem lên đây sửa. Mình muốn gợi ý cho bạn làm nhưng mình ko rõ bạn đã biết tới đâu về mfc rồi.

Nếu mà mô phỏng trên MFC thì thường cậu sẽ dùng đến GDI.
    Cái khó nhất trong phần này của cậu là tính toán các tọa độ hiển thị sao cho các node không trung nhau. Vì thế nên tính tay trước nếu cần thiết.

Cứ làm đi. Rồi sẽ xong thôi.

Cần gì sắp xếp, cứ vẽ thoải mái rồi gắn thanh cuộn vào nếu ko đủ. Mình nghĩ làm thế sẽ nhẹ đi rất nhiều.

uh em cần nhất là vẽ ra được cái cây AVL là xong.em dự định sẽ xác định tọa độ rồi vẽ vòng tròn ngay tại đó tương trưng cho node,vẽ 2 line chỉa 2 bên xuống cây con....Vậy thì vẽ các hình đó trong MFC có hàm riêng biệt như cỉcle,line trong C chuẩn ko.có thể làm bằng wizard dc ko.các anh có video hướng dẫn step by step ko

Trong tham số pDC của hàm OnDraw có các phương thức để vẽ hình đó bạn, ví dụ như LineTo, Circle, ... Mấy cái này bạn phải code thôi, làm gì có wizard.

Đúng như mèo nói là có các hàm trong tham số pDC của hàm OnDraw.

pDC mà mèo nói thì trong OnDraw thuộc lớp CDC ngoài ra còn lớp CClientDC nó có các hàm tương tự như trong CDC.

2 cái này khác nhau ở chổ bạn chỉ draw được bằng lớp CDC trong hàm OnDraw mà thôi. [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Còn trong các Event khác bạn có thể dùng CClientDC để vẽ. [IMG]images/smilies/wink.png[/IMG]

chi tiết bạn tham khảo thêm trong MSDN nhé. [IMG]images/smilies/wink.png[/IMG]

thật sự thì em chưa biết gì về MFC cả.mà thầy em bắt buộc phải làm đồ họa trong 1 thời gian rất ngắn.em chỉ code dc các hàm xữ lý thao tác trên avl tree thôi nhưng ko biết cách chèn vào MFC để vẽ ra cũng như hiển thị 1 cách trực quan.Vậy các anh có ebook MFC tiếng việt hướng dẫn cơ bản dễ hiểu về các bước làm cửa sổ ,truyển các hàm thuật toán vô nút.... send dùm em với

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối