Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Đệ Quy trong C++

Đệ Quy trong C++

mình có 1 bài code như thế này
    có 1 lớp Mang

Mã:
    class Mang{       private :    int m_iN;//So^' Pha^`n Tu? Trong Te^.p tu` 30000 -> 1000000    int *m_arrA;    double time1;    double time2;    double time3;    double time4;    double time5;                    public:    Mang()    {                           this -> m_arrA = NULL;        this -> m_iN = 0;    }    Mang(int m_iN1)    {               this -> m_iN = m_iN1;        this -> m_arrA = new int[m_iN1 + 1];    }    ~Mang()    {               this -> m_iN = 0;        delete this -> m_arrA;    }    void taoMang();                 void ghiMang(char *ctenTep);    void docMang(char *ctenTep);    void quickSort();};
    mình xây dựng giải thuật quicksort trên lớp mảng này nhưng trong phương pháp quicksort có gọi đệ quy lại hàm quicksort mình làm mọi cách nhưng vẫn không có cách nào cho nó chạy được ai giúp mình với [IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG]

Vui lòng bọc code vào tag code

Bạn nói gọi đệ quy mà sao mình ko thấy chỗ nào gọi đệ quy cả, thế này thì làm sao mà sửa được ?

ok, mình làm cái quick sort đây, bạn xem thử đi

Mã:
    void Array::QuickSort(int h, int f) //h: head; f:foot{    int i = h, j = f;    int num = iArray[(i+j)/2];    do    {        while (iArray[i]<num) i++;        while (iArray[j]>num) j--;        if (i<=j)        {            swap(iArray[i],iArray[j]);            i++;j--;        }    } while(i<=j);    if (j>h) this->QuickSort(h,j);    if (i<f) this->QuickSort(i,f);}