Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Lập trình MFC, cơ bản về MFC, làm sao để bắt đầu?

Em học VS C++ 6.0.Nhưng thấy thấy MFC sao thấy nó khó chịu quá. Em có tài liệu sách nhưng khi làm giống trong sách thì thực tế ko giống như vậy.Cuốn sách có logic ko thực hiện được cái cơ bản đầu tiện thì sao tới cái tiếp theo được.Mong anh chị nào đã di qua rùi chỉ em với.Ví dụ từ cái đơn giản nhất đó là bắt đầu với việc khởi tạo màn hình soan thảo code. Có làm đựoc điền này thì mới làm những cái tiếp đựoc. Giống như cái win32 aplicasion.
    Thanks !!
    2 cuốn mà em có là C++ 6.0 trong 21 ngày và MFC với VS C++ 6 của ai thì wuên mất tiêu rùi.

CTRL + SHIFT + N rồi chọn MFC rồi chọn MFC APPIlication rồi tùy mục đích mà chọn tiếp ... VD như Dialog Base,Multiple document ...
    Finish và đánh code vào

Hai cuốn sách bạn có là cơ bản nhất rồi còn gì.Hầu hết kô có quyển nào giới thiệu tỉ mỉ hơn hai quyển ấy đâu.Bạn cố gắng làm từng bước của từng bài để hiểu thôi kô cần phải nhớ nhiều.Lúc nào quên giở được ngay!Chúc bạn thành công![IMG]images/smilies/2.gif[/IMG] [IMG]images/smilies/2.gif[/IMG]

Bạn nên mua quyển lap trình visual c++ 6.0 từ cơ bản đến nâng cao của tác giả Phạm Công Ngô ý , đảm bảo sẽ ổn [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]