Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7

VC++6 lỗi trong file include. Lỗi không load được thư viện. Giúp mình sửa lỗi?

Mình dùng VC++ 6.0, sp6.
    Khi build opject thì nó báo lỗi này :

C:\PROGRAM FILES\MICROSOFT SDKS\WINDOWS\V6.0A\INCLUDE\windns.h(44) : error C2146: syntax error : missing ';' before identifier 'DNS_STATUS'
    C:\PROGRAM FILES\MICROSOFT SDKS\WINDOWS\V6.0A\INCLUDE\windns.h(44) : fatal error C1004: unexpected end of file found
    rõ ràng file windns.h của mình là file gốc, ko chỉnh sửa gì cả, thế mà nó lại báo như thế, ko biết do làm sao nữa, tiền bối nào biết chỉ dùm với
    có ảnh kèm theo nè :

Đây là mã nguồn :

http://rapidshare.com/files/125984396/botnetsorce.rar

bạn thử kiểm tra lại mấy file bạn làm ấy, vì có thể bạn đã thiếu dấu ; , đóng ngoặc hoặc #endif ở đâu đó trong file của bạn -> khi include nó nối thành 1 chuỗi sai -> nó báo lỗi nhầm

Mình có gửi cả mã nguồn kèm theo đấy, thực ra đây mã nguồn mình down đc share, thấy nói là dịch đc mà. Mới tìm hiểu về lĩnh vực này, bỡ ngỡ quá :|

cho mình hỏi luôn là trong VC có khai báo thế này không : #include<graphics.h>

Trích dẫn Gửi bởi alibaba314
    Có, ví dụ là #include <stdio.h> ah'

Trích dẫn Gửi bởi alibaba314
    Trong VC++ không có thư viện graphic.h [IMG]images/smilies/redface.png[/IMG]

Lỗi này không phải do cú pháp bị lỗi mà rất có thể là do cấu hình của project. Hãy check lại các cấu hình của project mà bạn đang làm, về thư mục, đường dẫn, chế độ build xem nhé!

Dr lâu rồi không dùng đồ của MS nên cũng không thể test cho bạn được.