Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Trích dẫn Gửi bởi langman
    @gianghoplus : ngon rồi, cám ơn bạn rất nhiều, theo mình hiểu có phải là mở process cũng như mở file vậy, cũng cần có cách hằng số quy định quy tắc mở đúng ko bạn ?
    nhưgn mình vẫn còn thắc mắc 2 cái hằng này
    PROCESS_QUERY_INFORMATION << ko hiểu
    PROCESS_VM_OPERATION << ko hiểu
    PROCESS_VM_WRITE << để ghi lên virtual mem
    Bạn xem ở đây nhé. http://msdn.microsoft.com/en-us/libr...(v=VS.85).aspx

Dạo này cứ gặp tiếng Anh là mình ko nhìn thấy chữ nào cả. Khổ thế đấy [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Hỏi về WriteProcessMemory Function ko chạy

Tớ đang cố nghiên cứu cái WriteProcessMemory nhưng mà làm hoài ko được,
    tìm được handle của process rồi mà ko thể ghi được, ko biết tại sao
    pokemon.exe là game pikachu ta vẫn chơi [IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG][IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG][IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG]

Mã nguồn PHP:
    #include <windows.h>#include <tlhelp32.h>#include <iostream>DWORD FindProcessByName(wchar_t *processName=L"pokemon.exe"){ DWORD pid=0; HANDLE hSnapshot=CreateToolhelp32Snapshot(TH32CS_SNAPPROCESS,0); PROCESSENTRY32W pe32; pe32.dwSize=sizeof(PROCESSENTRY32); BOOL cont=Process32FirstW(hSnapshot,&pe32); while(cont) { if (lstrcmpiW(pe32.szExeFile,processName)==0) { pid=pe32.th32ProcessID; break; } cont=Process32NextW(hSnapshot,&pe32); } CloseHandle(hSnapshot); return pid;}void SetGamePoint(){ int temp=99999; DWORD pid=FindProcessByName(); if (pid>0) { MessageBox(HWND_DESKTOP,L"Đã tìm thấy pikachu",L"Thông báo",MB_OK); HANDLE handle=OpenProcess(PROCESS_TERMINATE,FALSE,pid); int *address=NULL; address=(int*)0x4B6088; WriteProcessMemory(handle,address,&temp,sizeof(temp),0); } else MessageBox(HWND_DESKTOP,L"Bật pikachu lên chơi đã pa",L"Thông báo khẩn cấp",MB_OK);}int APIENTRY WinMain(HINSTANCE hInstance,HINSTANCE hPrevInstance,LPSTR lpCmdLine,int nShowCmd){ SetGamePoint(); return 1;}  

Trích dẫn Gửi bởi kidkid
    Để write được thì khi cậu open process phải dùng đến Operation hoặc Write.
    Các thông số này được sử dụng cho từng mục đích cho các func thao tác sau này của cậu, ví dụ như để WriteProcessMemory mà cậu đang dùng vậy.

Trên msdn nói cũng kĩ lắm mà.
    Trích dẫn Gửi bởi gianghoplus
    Bạn xem ở đây nhé. http://msdn.microsoft.com/en-us/library/ms684880(v=VS.85).aspx

Dạo này cứ gặp tiếng Anh là mình ko nhìn thấy chữ nào cả. Khổ thế đấy [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    cám ơn 2 bạn nhiều
    mình cứ gặp tiếng Anh là hoa mắt nhưng mà vẫn cố đọc thôi hj hj hj

Hơ hơ bạn định WriteMemory mà lại OpenProcess kiểu PROCESS_TERMINATE là sao. [IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG]
    Thử cái này: PROCESS_QUERY_INFORMATION | PROCESS_VM_OPERATION | PROCESS_VM_WRITE

Trích dẫn Gửi bởi gianghoplus
    Hơ hơ bạn định WriteMemory mà lại OpenProcess kiểu PROCESS_TERMINATE là sao. [IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG]
    Thử cái này: PROCESS_QUERY_INFORMATION | PROCESS_VM_OPERATION | PROCESS_VM_WRITE
    cám ơn bạn nhiều lắm, để tớ thử luôn,
    bạn có thể chỉ tớ ý nghĩa của mấy cái hằng này ko, có phải PROCESS_TERMINATE là cách mở để kill process ko ?
    cám ơn bạn rất nhiều

@gianghoplus : ngon rồi, cám ơn bạn rất nhiều, theo mình hiểu có phải là mở process cũng như mở file vậy, cũng cần có cách hằng số quy định quy tắc mở đúng ko bạn ?
    nhưgn mình vẫn còn thắc mắc 2 cái hằng này
    PROCESS_QUERY_INFORMATION << ko hiểu
    PROCESS_VM_OPERATION << ko hiểu
    PROCESS_VM_WRITE << để ghi lên virtual mem