Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Lập trình đồ họa trong lập trình C++ như thế nào ?!?

Không biết em đặt tiêu đề bài viết như vầy đúng không nữa !
    Tình hình là em học trong trường chỉ hướng dẫn lập trình và biên tập ra chương trình trên môi trường dos ! Vậy em muốn hỏi là lập trình và biên tập ra một chương trình hẳn hoi( tức là có menu, chế độ đồ họa ấy ạh ) như thế nào, bắt đầu từ đâu ạh, rất mong mọi người giúp đỡ [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]!

Xin cảm ơn mọi người đã đọc bài này ạh !

hì thanks ! trường mình chỉ dạy mỗi C++ Compiler trên VC6 thui ! từ từ cug được nhưng tò mò muốn học trước ấy mà ^^.

Cứ từ nhé bạn, khi mà công lực của bạn thâm hậu lên đã, bạn nói chung là nắm được những vấn đề cơ bản của ngôn ngữ rồi mấy tính. Bạn cứ yên tâm là những gì bạn đang học là những cái cốt lõi để giải quyết vấn đề, còn việc tao ra giao diện đồ họa , nếu bạn theo đạo Microsoft dùng VS.net thì muốn tạo giao diện chỉ việc kéo thả là được rồi. Không kể chuyện lập trình C trên môi trường Window mà dùng C, C++ luôn thì cái đó đẳng cấp cao à. không mấy trường dạy nhiều đâu.Từ từ rồi cháu cũng nhừ hà.

Bạn đừng lo, dùng C# hay MFC VC++ kéo một cái là ra giao diện hà. Ừ, mình chưa học Java nhưng mấy người bạn của mình học rồi, nó cũng có kéo thả giống C# nữa. Thật ra tới lúc đó bạn học bạn cũng có thể viết code để tạo ra form à. Nếu bạn muốn học luôn bây giờ thì bạn kiếm tài liêu Lập trình C trên Windows về học, mình thì sợ cái này rồi, tạo ra một giao diện đơn giản mà viết code tùm lum, còn dùng MFC VC++ hay C# kéo thả sướng tay. À không biết bạn đã cài bộ VS.Net nào chưa nhỉ, xài 2005, 2008, gì cũng được. Trong VS.net khi tao project bạn đừng chọn Console mà chọn Windows Form Application đó rồi biên dịch thử ra cái giao diện à.

Có thể là chưa tới bạn ơi. Vậy bạn kiếm sách Lập trình C trên Windows tham khảo thử xem sao.