Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Đoạn này không phải nói về Thread's Message Queue là gì. Nó là một đoạn diễn tả về nguyên tắc 1/10 giây để xử lý treo hệ thống thì đúng hơn.

Thread's Message Queue: Một thread mà các thông điệp không phải xử lý tức thời mà sẽ xử lý lần lượt, các message đến sẽ được đưa vào một queue(hàng đợi)

Thread's Non Message Queue: Các thông điệp đến không có hàng đợi, có thể xử lý trực tiếp trong cùng một thời điểm...

Đang ở
    24 Rạch Bùng Binh , P10,Q3 , HCM

Thread's Message Queue là gì?

Các bạn ơi cho mình hỏi Thread's Message Queue và Thread's Non - Message Queue là cái gì vậy .

Thus, PM programmers learned how to divide their programs into one message-queue thread that created all the windows and processed messages to them, and one or more non-message-queue threads that performed lengthy background tasks. PM programmers also learned about the "1/10-second rule." Basically, they were advised that a message-queue thread should spend no more than 1/10 of a second processing a message. Anything that takes longer should be done in a different thread. If all programmers followed this rule, no PM program could hang the system for more than 1/10 of a second.
    Mình dịch đoạn này mà chưa hiểu non message và message thread là gì cả .
    Mong các bạn giúp mình nhé [IMG]images/smilies/redface.png[/IMG]