Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Rename file trên cây điều khiển TreeView với lập trình VC++?

Nhờ các bác chỉ giúp em cách Rename trên TreeView.Em chỉ mới rename ở thư mục gốc.

Mã:
     void CLeftView::OnRename() {    // TODO: Add your command handler code here    CString sPath,sName,sPa;    HTREEITEM hSel=m_DirTree.GetSelectedItem();     sPath=m_DirTree.GetFullPath(hSel);    sPa=getLastN(sPath);    sName="Demo";BOOL result = rename( sPath, sPa+"\\"+sName );    if(result)         MessageBox("True");    else    {        MessageBox("loi rui: ");        MessageBox(strerror(errno));    }}CString CLeftView::getLastN(CString szPath){    CString stmp;    int i=0;        i=szPath.Find("\\",1);    if(i==-1)return szPath;     while(i!=-1)    {                stmp=szPath.Left(i);        //MessageBox(stmp);        i=szPath.Find("\\",i+1);    }    return stmp ;}

Sử dụng SetItem hoặc SetItemText, ví dụ:

Mã:
    m_DirTree.SetItemText(hSel, sPa+"\\"+sName);

Phải là

Mã:
    while(hSel = m_DirTree.GetNextSilingItem(hSel) != NULL);
    mới chạy được.

- Lỗi này là lỗi syntax, bạn cần tìm hiểu kỹ trước nhé, không nên hỏi các lỗi như thế này!
    - Nên sử dụng code tag nâng cao, mọi người dễ xem cũng mới dễ giúp được bạn. Cứ để đen ngòm, không ai muốn giúp bạn cả!

Hi, Em cảm ơn anh. Em làm được rồi.Nếu được anh xem giúp em cái vòng lặp chỗ này với.

Mã:
      void CLeftView::OnExpand() {    // TODO: Add your command handler code here    HTREEITEM hSel=m_DirTree.GetSelectedItem();    if(m_DirTree.ItemHasChildren(hSel))    {        m_DirTree.Expand(hSel,TVE_EXPAND);        hSel=m_DirTree.GetChildItem(hSel);        if(hSel)        {            do{                OnExpand() ;            }while(hSel=m_DirTree.GetNextSilingItem(hSel!=NULL));         }            }    m_DirTree.EnsureVisible(hSel);    }
    Xem giúp em lỗi cho while:
    Mã:
    while(hSel=m_DirTree.GetNextSilingItem(hSel!=NULL));

Cảm ơn anh. EM sẽ rút kinh nghiệm.