Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Viết chương trình chơi cờ caro qua mạng LAN. Help?

các a các chị đi trước cho e hỏi 1 chút!
    e mới học môn lập trình mạng, vừa rồi thầy có giao bài tập lớn để làm, nhưng em không biết trình tự hay các bước cần thực hiện khi làm 1 bài tập lớn môn lập trình mạng là gì cả. bọn e phải dùng winsock để viết code.
    Ví dụ đề tài là viết chương trình chơi cờ caro qua mạng LAN dành cho 2 người chơi thì e phải làm những bước gì ạ?
    Rất mong các a các chị giúp đỡ e. e cảm ơn![IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

ko ai giúp minh sao?(

cứ dựa vào mô hìn client server của cái chát trong mạng LAN đó,nhưng bạn phải thiết kế giao thức cho nó,quy định việc truyền tin sẽ truyền những thứ gì,cấu trúc như thế nào

Trích dẫn Gửi bởi nothing
    các a các chị đi trước cho e hỏi 1 chút!
    e mới học môn lập trình mạng, vừa rồi thầy có giao bài tập lớn để làm, nhưng em không biết trình tự hay các bước cần thực hiện khi làm 1 bài tập lớn môn lập trình mạng là gì cả. bọn e phải dùng winsock để viết code.
    Ví dụ đề tài là viết chương trình chơi cờ caro qua mạng LAN dành cho 2 người chơi thì e phải làm những bước gì ạ?
    Rất mong các a các chị giúp đỡ e. e cảm ơn![IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    Ông nì cũng có ý tưởng như mình hen.
    Viết thì cũng đơn giản thôi nhưng mình viết = java.
    Có thể sử dụng client sever cũng đc. Cứ vẻ cái canvas load cái hình lên đó, bắt sự kiện click chuột rồi gửi qua bên máy kia cái tọa độ. Bên kia đọc tọa độ rồi hiện lên. 2 bên đều dùng 2 cái ma trận để hiển thị tọa độ....

http://558.vn/SourceCode/ma_nguon_wi...n_05052010165/
    hjhj

đó là ý tưởng thôi cái ni khá khó ...em chưa học nhưng có search trên mạng thì rất ít mà viết =c orc++ thôi chứ java em chưa học [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi nan_pap_sem
    http://558.vn/SourceCode/ma_nguon_wi...n_05052010165/
    hjhj
    Sao link của bạn ko download được z?