Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Bài toán cấu trúc - Giới hạn nhập điểm chỉ từ 0 -> 10

Chào mọi người.
    Tớ có 1 bài toán này nhờ mọi người giúp cái [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    Đề bài là nhập 1 cấu trúc ghồm họ tên và điểm, nhưng điểm nhập vào phải từ 0 -> 10 mà thôi, ngoài khoảng ấy thì báo lỗi hoặc bắt nhập lại. Mọi người giúp tớ cái nha, tớ mới làm được phần đầu tiên
    Tớ làm trên C-Free 5, cám ơn mọi người nhiều [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Mã:
    #include<iostream.h>main(){    struct lop    {        char hoten[25];        float diem;    }    x,a[50];    int n;    cout<<"
     Nhap so sinh vien: ";    cin>>n;    for(int i=1;i<=n;i++)    {        cout<<"
     Nhap sinh vien thu: "<<i;        cin.ignore(1);        cout<<"
     Nhap ho va ten:";        cin.getline(x.hoten,25);        cout<<"Nhap diem:";        cin>>x.diem;        a[i]=x;    }    cout<<"
    ";    cout<<"Sinh vien vua nhap:";    for(int i=1;i<=n;i++)    cout<<"
      "<<a[i].hoten<<"  "<<a[i].diem;    cout<<"
    ";}

Mã:
    cout << "Nhap diem: ";do{       cin >> x.diem;}while(x.diem < 0 || x.diem > 10)

Trích dẫn Gửi bởi aydada
    Mã:
    cout << "Nhap diem: ";
    Mã:
    <div style="font: normal normal 1em/1.2em monospace; margin:0; padding:0; background:none; vertical-align:top;">}while(x.diem < 0 || x.diem > 10)
    </div>

</div>
    </div>
    </div>Chân thành cám ơn bạn nhiều ha, lệnh white đơn giản thế mà mình không biết

gọi là cấu trúc vòng lặp while, do while, while do chứ ai gọi là lệnh while

Trích dẫn Gửi bởi hongle516
    Chân thành cám ơn bạn nhiều ha, lệnh white đơn giản thế mà mình không biết
    mới nghe lệnh white này ah nghen.....phải "học hỏi" bạn nhiều[IMG]images/smilies/21.gif[/IMG][IMG]images/smilies/21.gif[/IMG][IMG]images/smilies/21.gif[/IMG]