Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Cách lấy HWID của phần mềm Winlicense

Trong lúc đang mò mẩn pack file với winlicense thì em gặp vấn đề với phần HWID. Và có 1 người anh đã send cho em cái tool lấy HWID này.
    Và hiện tại trong project của em check theo Mac Address. nhưng theo em được biết thì cách này có thể bypass dc và nếu người sử dụng các phần mềm 3G thì họ có chung 1 HWID. nên dẫn tới việc khi check trên SV sẽ gặp vấn đề. Em đang muốn chuyển sang dùng cách lấy HWID như của winlicense, nhưng vấn đề là em ko biết được thuật toán mà nó đã tạo ra cái key đó như thế nào để code vào source so sánh.
    Em đã thử sử dụng 1 số hàm trong thư viện WinlicenseSDK nhưng kết quả lấy được không giống với kết quả khi chạy tool

Mong các anh có kinh nghiệm trong phần này có thể gợi ý hoặc giúp em [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

dây là link download tool: https://mega.co.nz/#!1EwCRbJa!H855sB...WlQI1VBhe4OB1k
    Project của em sử dụng ngôn ngữ C++

khổ quá ... sao không chịu mua ủng hộ tác giả ... mà làm patch chi

Trích dẫn Gửi bởi VNFox
    khổ quá ... sao không chịu mua ủng hộ tác giả ... mà làm patch chi
    e ko làm path. e muốn biết cách tạo mã HWID để làm lic riêng cho chương trình của mình đó mà.
    Cơ chế của e như sau:
    Tạo 1 file .dat chứa các thông tin về bản quyền, bao gồm cái mã HWID trên. Khi người dùng chạy chương trình sẽ tiến hành phân tích file .dat đó ra và gửi HWID về cho SV, sv kiểm tra và trả kết quả về lại. [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    Chứ e ko phải path hay ***** gì cả [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG] Với lại e cũng không đủ điều kiện để mua đâu. Sinh viên nghèo mà [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

àh ... đâu nhất thiết phải là HWID ... mình có thể sử dụng HARD-DRIVE ID (DEVICE ID) + MAC ADDRESS + [application id] nói chung là có nhiều cách lắm.

Bác xem bài viết này nha, có nhiều cách lấy lắm:
    http://www.codeguru.com/cpp/i-netw...AC-address.htm

Trích dẫn Gửi bởi VNFox
    àh ... đâu nhất thiết phải là HWID ... mình có thể sử dụng HARD-DRIVE ID (DEVICE ID) + MAC ADDRESS + [application id] nói chung là có nhiều cách lắm.
    hiện tại em đang dùng cách lấy mac address. nhưng nó chỉ lấy được cái mac address của adapter đầu tiên @@. anh có code mẫu không., send cho em tham khảo với được ko?