Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Tự nó có rồi mà, nó còn mạnh lắm đó, hỏi chi nữa đây? Thử Ctrl+F

Thằng Eclipse formatter với plugin của nó có vẻ stable hơn NetBeans, em dùng Eclipse đi. Anh đang dùng Eclipse thấy rất ổn, viPlugin của nó cũng chính xác hơn NetBean nhiều lắm. Formatter của nó thì chắc là hay hơn cả Visual Studio nhiều. Autocomplete của nó cũng pro lắm [IMG]images/smilies/wink.png[/IMG] ! Với lại thằng Java nó open-source, navigate source đã lắm, chả bù với thằng .NET, code mà bắt bực mình, cái gì cũng closed.

Trích dẫn Gửi bởi Kevin Hoang
    Tự nó có rồi mà, nó còn mạnh lắm đó, hỏi chi nữa đây? Thử Ctrl+F
    Trong Eclipse sử dụng Ctrl + Shift + F để format định dạng.
    Ctrl + Space để lấy gợi ý.

để định dạng code:
    netbeans là Alt+Shift+F
    eclipse là Ctrl+Shift+F

Trích dẫn Gửi bởi rox_rook
    Thằng Eclipse formatter với plugin của nó có vẻ stable hơn NetBeans, em dùng Eclipse đi. Anh đang dùng Eclipse thấy rất ổn, viPlugin của nó cũng chính xác hơn NetBean nhiều lắm. Formatter của nó thì chắc là hay hơn cả Visual Studio nhiều. Autocomplete của nó cũng pro lắm [IMG]images/smilies/wink.png[/IMG] ! Với lại thằng Java nó open-source, navigate source đã lắm, chả bù với thằng .NET, code mà bắt bực mình, cái gì cũng closed.
    Bản thân tớ thấy về IDE thì Netbean hay Eclipse ko thể so sánh dc với VS (của đáng tội,thằng VS của 1 đống tiền nên so sánh thì đúng là khập khiễng)
    Auto complete thì trong mấy thằng java tớ thấy mạnh nhất là IntelliJ IDEA,mỗi tội hình như thằng này ko phổ biến. Mà các app java desktop chạy chậm bà cố [IMG]images/smilies/redface.png[/IMG][IMG]images/smilies/redface.png[/IMG][IMG]images/smilies/redface.png[/IMG][IMG]images/smilies/redface.png[/IMG]