Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 33

Phần mềm nào dùng để thực hành với Java

Mọi người cho mình hỏi là phần mềm nào để thực hành viết chương trình java, xưa nay như chúng ta đã biết lập trình pascal thì viết trên Turbo Pascal, Bolean C, còn C, C++, C# thì viết trên Visual Studio, Visual Basic, DEV C++, C++ Free.... mình thì mới bắt đầu tập tành làm quen với java thôi mong các bạn chỉ giáo [IMG]images/smilies/kiss.gif[/IMG]

Bạn có thể sử dụng Eclipse tải về tại eclipse.org hoặc netbeans.org tải về tại NetBeans. Thường thì các sách dạy lập trình cũng đề cập mà.

Trích dẫn Gửi bởi Kevin Hoang
    Bạn có thể sử dụng Eclipse tải về tại eclipse.org hoặc netbeans.org tải về tại NetBeans. Thường thì các sách dạy lập trình cũng đề cập mà.
    cám ơn anh, thế thì anh cho em hỏi luôn là đại trà ở VN hiện naythì mọi người dùng cái nào ạ, như lập trình C các loại thì chúng ta hay dùng Microsoft Visual Studio 2005/2008/2010 nhất.

mới bắt đầu thì dùng neatbean thân thiện dễ dùng

Trích dẫn Gửi bởi cogang
    mới bắt đầu thì dùng neatbean thân thiện dễ dùng
    vậy là nên dùng netbean hả các bác [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Theo mình thì nên dùng Notepad++(Nó có màu mẽ cho dễ nhìn) cho quen cách thức và cũng như nhìn mặt code đi! Sau đó mới chuyển qua Netbean hay eclipse ! [IMG]images/smilies/17.gif[/IMG]

Đang ở
    Hà Nội
    Chẳng tội gì code bằng notepad cho khổ ra, quen code gì nữa chứ, code nhiều sẽ quen thôi. Tool theo cảm nhận của snake thì bắt đầu thì xài eclipse, vừa nhẹ nhàng lại mạnh mẽ.

Trích dẫn Gửi bởi itc
    Mọi người cho mình hỏi là phần mềm nào để thực hành viết chương trình java, xưa nay như chúng ta đã biết lập trình pascal thì viết trên Turbo Pascal, Bolean C, còn C, C++, C# thì viết trên Visual Studio, Visual Basic, DEV C++, C++ Free.... mình thì mới bắt đầu tập tành làm quen với java thôi mong các bạn chỉ giáo [IMG]images/smilies/kiss.gif[/IMG]
    Phần mềm NetBeans IDE cũng có thể viết java!

Mình nghĩ dùng Neetbeans tốt hơn cả bạn ạ! [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Eclipse/Netbeans là những IDE mạnh mẽ ko chỉ cho Java.
    Bên cạnh đó, mình thấy DrJava khá hay cho beginner.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối