Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Tài liệu Lập trình Android Tiếng Việt

Android là hệ điều hành trên điện thoại di động, tablet (và hiện nay là cả trên một số đầu phát HD, HD Player, TV) phát triển bởi Google và dựa trên nền tảng Linux. Trước đây, Android được phát triển bởi công ty liên hợp Android (sau đó được Google mua lại vào năm 2005).

Các nhà phát triển viết ứng dụng cho Android dựa trên ngôn ngữ Java. Sự ra mắt của Android vào ngày 5 tháng 11 năm 2007 gắn với sự thành lập của liên minh thiết bị cầm tay mã nguồn mở, bao gồm 78 công ty phần cứng, phần mềm và viễn thông nhằm mục đích tạo nên một chuẩn mở cho điện thoại di động trong tương lai.

Lập trình ứng dụng cho các thiết bị di động đang là xu thế mới của thế giới. Các lập trình viên Android tại Việt Nam vẫn chưa nhiều nên cơ hội việc làm cho các lập trình viên Android là rất lớn. Tài liệu Android Tiếng Việt dưới đây sẽ giúp các bạn yêu thích Android bắt kịp với xu thế đó và giành lấy cơ hội việc làm cho mình.

Chúc các bạn học vui [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

developer.android.com Nơi khởi đầu cho bất kỳ ai nghiên cứu về Android và sau này cũng vậy.

Trích dẫn Gửi bởi snake_programmer
    developer.android.com Nơi khởi đầu cho bất kỳ ai nghiên cứu về Android và sau này cũng vậy.
    Thế Window Phone thì vào trang nào hả bác[IMG]images/smilies/online.gif[/IMG]

thanks các bạn đã share

Thanks bài viết các bạn đã share nhé. [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]