Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 9 của 9
    Uhm. Chỗ đó là do còn có 2 tiếng nên vẽ qua loa tống lên. Sẽ sửa những cái row đó sau
    Lúc đó lấy tạm cái pattern "chân chó" trong Photoshop =))
    To Mr_Chan: Ps mấy cái này dễ mà. Chỉ tội mình ko có mắt thẩm mĩ nên ko biết kết hợp + phối màu
    PS: Ngoài JFrame là cái bao ngoài. Còn lại ko dùng đối tượng swing nào, tự vẽ lên graphic hết [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Game Tetris viết bằng Java + hỗ trợ chơi qua mạng [Bài tập lớn môn lập trình mạng]

Thấy bên kia có topic làm game tetris mình cũng đua đòi tí [IMG]images/smilies/17.gif[/IMG]
    Giới thiệu:
    Đây là bài tập môn lập trình mạng.
    Sơ qua về cái game spec:
    1. Game đòi hỏi người chơi phải có tài khoản đã đăng kí trước trên server (đăng kí trước qua web chẳng hạn, game chưa có phần đăng kí nếu người chơi chưa có tài khoản[IMG]images/smilies/17.gif[/IMG])

2. Người chơi sau khi đăng nhập sẽ vào đến lobby
    3. Tại Lobby người chơi có thể chọn chức năng chơi Single hoặc tạo 1 Room để chơi Multi, hay join một room có sẵn bằng cách select room đó trong room list và bấm mũi tên join.

4. Sau khi người chơi vào 1 room thì thông tin sẽ hiện ở roominfo. Người chơi có thể leave, hoặc chờ cho chủ room đó bấm play và chiến
    5. Màn hình chơi game gồm có thông tin những người chơi đang chơi cùng room (nếu chơi multi) + thông tin điểm cao của những người chơi trước đó.

[==] Một chút về luật chơi multi: Luật tetris thì vẫn như single. Nhưng khi một người ghi điểm, thì những người chơi khác trong room sẽ bị "trồi" lên (ko nghĩ ra từ nào nữa [IMG]images/smilies/21.gif[/IMG]) số hàng bằng số hàng mà người chơi kia vừa ăn được. Người chơi nào tồn tại đến cuối cùng sẽ là người thắng.

Game sử dụng Socket để kết nối, truyền gửi dạng text bình thường (ko encode decode gì đâu [IMG]images/smilies/lick.gif[/IMG]) và sử dụng JSON để cấu trúc hóa thông điệp truyền gửi.
    Đã test qua internet, trên linux => OK [IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG]
    Sau đây là chương trình

Mã:
    Phía client
    http://www.mediafire.com/?5aohomb6dubexgc
    Phía server
    http://www.mediafire.com/?b5oltt371u7m6ke
    Hướng dẫn sử dụng:

Dùng 7zip mở chương trình phía client ra, tìm file /conf/config.cfg sửa lại thông tin về server IP và port rồi nhét trở ngược vào.

Mã:
    [SERVER]            127.0.0.1
    [PORT]              27000
    Phía server: Cài Mysql. Inport file .sql trong thư mục DB vào (file sql đính kèm trong bài). Mở port modem nếu muốn chơi qua internet.

Enjoy!

PS: Còn câu hỏi gì liên quan mọi người post tất tại đây
    PPS: Tự tay Ps nên còn hơi xấu [IMG]images/smilies/21.gif[/IMG]
    PPPS: Lúc nào rảnh sẽ làm topic hướng dẫn lập trình với Androidx86 trên VirtualBox (dành cho máy cấu hình yếu ko lết nổi emulator như mình ), ko biết có ai thích cái này không ta

Game nhìn bắt mắt quá. Cs thiết kế hay kiếm được kho hình ở đâu vậy bạn
    Thanks for sharing

[IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG] Cho em ném gạch tí :
    Mấy cái gridview với listview nhìn đau mắt quá
    Cái nền của mấy row nhìn vào 2 con mắt cứ loạn cả lên đại ka ơi
    p/s: Bợ code về nghiên cứu, mod lại làm đề tài =))

thế cái này đăng kí tài khoản ở đâu vậy ?

Trích dẫn Gửi bởi quangthanh_bk
    thế cái này đăng kí tài khoản ở đâu vậy ?
    Như mình note ở trên. Rất tiếc là chưa làm chức năng reg do ko có time. Tài khoản mình tự thêm trước vào csdl thôi [IMG]images/smilies/1.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Wazi Armstrong
    Như mình note ở trên. Rất tiếc là chưa làm chức năng reg do ko có time. Tài khoản mình tự thêm trước vào csdl thôi [IMG]images/smilies/1.gif[/IMG]
    Tại sao mình tải về mà ko chạy được nhỉ???

hay đó, [IMG]images/smilies/applause.gif[/IMG] nhưng nên thêm phần ĐK tài khoản vào? sẽ good hơn [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG][IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Link die mất rồi, ai còn giữ share mình với