Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Kết quả 51 đến 52 của 52
    Trích dẫn Gửi bởi kqphu
    "Học IT ko cần nhớ tất cả những gì mình học, mà chỉ cần biết cách tìm kiếm những gì mình cần"!

Bây giờ internet support mình rất nhiều. Đâu nhất thiết phải nhớ hết các hàm, class hay từ khóa của 1 ngôn ngữ lập trình nào đâu. Từ trước tới giờ mình học tùm lum hết từ C, C#, PHP, JAVA. Thực sự bây giờ mình chẳng rành cái nào cả(nhiều khi không nhớ trong C# muốn in 1 câu ra màn hình console dùng printf, echo, Console.WriteLine hay System.out.print nữa).

Quan trọng là mình biết cách tìm kiếm, chắt lọc thông tin như thế nào thôi!
    Giờ đưa ra 1 ví dụ: Bạn hãy viết 1 chương trình notepad(đầy đủ chức nằng như của window) bằng ngôn ngữ java. Có ai dám khẳng định rằng mình có thế viết mà ko cần tới bất cứ 1 tài liệu nào?

Chẳng ai ngồi mà code thử xem mấy cái hàm của lớp String nó làm gì(nếu có chắc cũng là 1 trường hợp đặc biệt nào đó như đi dạy học chẳng hạn). Người ta học code là qua 1 chương trình cụ thể(như cái notepad trên chẳng hạn)
    Cái này ko chính xác lắm. Seni sẽ không phát biểu ntn [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] newbie thì thường tập trung vào sản phẩm đầu ra nhưng khi lên tầm khác ngta sẽ quan tâm đến core nhiều hơn

Trích dẫn Gửi bởi beautifulsoul84hung
    Đây đúng là thời đại của vi tính. Con người dần quên đi khái niệm sơ khai khi tạo ra máy tính
    Và con người đang học tập chúng. Đúng là có nhiều thứ để học [IMG]images/smilies/wave.gif[/IMG][IMG]images/smilies/wave.gif[/IMG][IMG]images/smilies/wave.gif[/IMG][IMG]images/smilies/wave.gif[/IMG][IMG]images/smilies/wave.gif[/IMG][IMG]images/smilies/wave.gif[/IMG] [IMG]images/smilies/wave.gif[/IMG]

Ồ ố ô ô [IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG]
    oát? j vậy bạn [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456