Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 52
    Trích dẫn Gửi bởi luc13aka47
    Chính xác là vậy. Đó là thiếu sót của mình. Vậy sao mọi người đọc mà không bổ xung. 3 trang reply thì mới có người nhắc mình điều này.

Ra sức chê bai bài viết của mình để làm gì chứ, như mình đã nói, mình học Java mới được gần 1 tuần.
    Để ý kĩ vào sẽ thấy mình hỏi bạn 2 lần bạn có hiểu codePointAt(i) hày code point là gì ko, nhưng bạn đều ko thèm quan tâm, cũng đâu có reply lại đoạn câu hỏi đó? Giờ thì mình cũng hiểu vì sao bạn chê javadoc rồi.

Mình nghĩ bạn biết C/C++, .NET thì việc chuyển quan Java đâu có gì là quá khó, 1 tuần cũng ko phải thời gian ngắn.

Trích dẫn Gửi bởi MasterOfJava
    Để ý kĩ vào sẽ thấy mình hỏi bạn 2 lần bạn có hiểu codePointAt(i) hày code point là gì ko, nhưng bạn đều ko thèm quan tâm, cũng đâu có reply lại đoạn câu hỏi đó? Giờ thì mình cũng hiểu vì sao bạn chê javadoc rồi.

Mình nghĩ bạn biết C/C++, .NET thì việc chuyển quan Java đâu có gì là quá khó, 1 tuần cũng ko phải thời gian ngắn.
    Ủa, 2 lần sao ? Bạn hỏi mình 1 lần ngay trên bài của Wazi, và mình đã trả lời ngay dưới đó.

Ừ, mình gà và cứng đầu. Học "những" gần 1 tuần mà chưa "pờ rào" như các bạn ( bạn MasterOfJava học "700+ classes trong 3 tuần học Java Core" cơ mà ). Ngoài Java ra, mình học C/C++ gần 2 nằm rồi, C# được gần 2 tháng rồi, mà vẫn gà miền núi đấy.

Từ đầu #1 đến reply này, mình nhận mình gà suốt đó thôi, ám chỉ mình gà làm cái gì.

Ủa, 2 lần sao ? Bạn hỏi mình 1 lần ngay trên bài của Wazi, và mình đã trả lời ngay dưới đó.

Ừ, mình gà và cứng đầu. Học "những" gần 1 tuần mà chưa "pờ rào" như các bạn ( bạn MasterOfJava học "700+ classes trong 3 tuần học Java Core" cơ mà ). Ngoài Java ra, mình học C/C++ gần 2 nằm rồi, C# được gần 2 tháng rồi, mà vẫn gà miền núi đấy.

Từ đầu #1 đến reply này, mình nhận mình gà suốt đó thôi, ám chỉ mình gà làm cái gì.
    Đúng là 2 lần.
    Mời đọc lại:

http://diendan.congdongcviet.com/sho...7&postcount=19
    Còn nhiều câu hỏi ở đây lắm. Nếu đủ khả năng thì trả lời, ko biết thì google dần mà tìm hiểu, còn nếu ko thích thì thôi, chẳng cần phải bận tâm.

Thích thì nói thẳng bờ rào luôn đi chứ ngoặc đơn ngoặc kép làm cái gì. Thôi next, thế là đủ hiểu rồi.

Đúng là 2 lần.
    Mời đọc lại:
    Còn nhiều câu hỏi ở đây lắm. Nếu đủ khả năng thì trả lời, ko biết thì google dần mà tìm hiểu, còn nếu ko thích thì thôi, chẳng cần phải bận tâm.

Thích thì nói thẳng bờ rào luôn đi chứ ngoặc đơn ngoặc kép làm cái gì. Thôi next, thế là đủ hiểu rồi.

Chẳng lẽ mình lại hỏi bạn vì sao String lại sử dụng code point hay code point là gì à? Hay hashcode là gì, xây dựng hashtable based on data structure nào à? Hay là cách sử dụng regex? Hay là việc String xây dựng dựa trên ý tưởng nào? Object của nó được lưu ở đâu? Garbage collector có tác động gì đến nó ko à? Liệu rằng trong những thứ mà bạn sử dụng, bạn hiểu bản chất của những cái đó được bao nhiêu? Đó mới là những thứ cần phải học và hiểu, còn mấy cái result của nó thì nói thật, bất kỳ thợ code nào mà chả làm được?
    Hỏi thế này sao ?

Thật buồn cười khi người Việt Nam chúng ta lại như thế này.

Ừ, mình còn thiếu kinh nghiệm và kiến thức, bài viết còn sơ sài. Điều đó rất bình thường !

Một điều tốt đẹp mà ở các nước dân trí cao rất thường xảy ra, đó là mỗi người đọc qua 1 bài viết, thấy thiếu hay sai gì đó, họ reply bổ sung và chỉnh sửa 1 cách nhiệt tình.

Còn VN chúng ta thì sao, từ #2 đến # này, gần như reply nà0 cũng tập trung vào việc "bày tỏ quan điểm", như muốn bắt người khác phải theo quan điểm của mình vậy. Bạn nghĩ rằng bạn luôn đúng ? Và mình cũng đã nói thằng là có thể mình sai, nhưng người chịu trách nhiệm cho những quan điểm đó là mình, đâu phải là bạn.

^
    Và quan trọng hơn là họ ko vứt mỗi code lên rồi bỏ đấy.
    Thông thường những bài viết như vậy sẽ được delete sau 1 vài nốt nhạc.

^
    Và quan trọng hơn là họ ko vứt mỗi code lên rồi bỏ đấy.
    Thực sự, mình chưa hiểu, ở #1 chỉ có mỗi code ? Và mình "bỏ đấy" ?

^
    Thông thường những bài viết như vậy sẽ được delete sau 1 vài nốt nhạc.
    Vậy tại sao tại diễn đàn lập trình lớn nhất Việt Nam lại không bị xóa ?

Thực sự, để mở topic này, mình không phải chỉ có đọc javadoc để viết vài dòng code rồi đăng lên đây.

Như bạn thấy đó, mình sẽ nhận lỗi khi ai đó chỉ ra sự thiếu sót và sẽ bổ sung. Có gì khó khăn chăng ?

Bạn thấy rằng codePointAt có thiếu sót, nếu rảnh, bạn reply để bổ sung. Mọi người sẽ học được điều gì đó từ bạn và mình sẽ rất cảm ơn.

Hay chỉ có những MasterOfJava như bạn mới được đăng bài viết ?

bạn có thể ói nói rõ hơn được không?

Mình nghĩ rằng ngoài việc đưa code mẫu lên, bạn: nhận xét không, tiếp thu không. Đấy là lý do mà mình nghĩ bạn là 1 anh thợ code chính hiệu + chưa làm trong 1 team nghiêm túc, nếu có chắc cũng không phải leader hay manager.

Bạn nên học tập theo phong cách post bài trên các forum về IT của nước ngoài. Các senior trên đó họ cũng chỉ nêu giải pháp, chứ chẳng bao giờ đưa code lên cả. Họ trả lời những thứ giá trị và ý nghĩa hơn nhiều so với việc đưa code.

Còn việc bổ sung hay chỉnh sửa thì mình cũng đã post ở trên. Mình thấy lạ là bạn không đả động gì đến nó, có vẻ như bạn muốn lảng tránh. Ví dụ: việc sử dụng codePointAt(i) return lại 1 giá trị, nhưng liệu bạn có hiểu nó là cái gì ko? Và vài vấn đề nữa mình nói nhưng cũng thấy bạn ignore. Thôi chấp nhận vậy. Có lẽ cũng ko nhất thiết phải tranh luận nữa, nhàm rồi, nói mãi, viết đi viết lại cũng thấy đuối.

Chúc bạn thành công trong tương lai.

Thôi dẹp cái vụ "bày tỏ quan điểm lại"
    Đây là tutorial đúng không. Vậy mình cần làm rõ đoạn này

Mã:
              //  Lấy mã kí tự         System.out.println("Le  Thanh Vu".codePointAt(0));  //  76
    Mã kí tự ở đây là mã gì vậy?

Trích dẫn Gửi bởi Wazi Armstrong
    Thôi dẹp cái vụ "bày tỏ quan điểm lại"
    Đây là tutorial đúng không. Vậy mình cần làm rõ đoạn này

Mã kí tự ở đây là mã gì vậy?
    Mã Unicode của kí tự tại vị trí 0. Cụ thể ở đây là mã Unicode của 'L' dưới hệ số decimal.

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối