Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Kết quả 41 đến 50 của 50
    - nói chung xài Android x86 để test android nhiều cái ko chạy được, rất ức chế *:* cũng dễ hiểu thôi vì android chạy nền tảng ARM
    - tôi thì hay xài bluestacks , deloy rất nhanh, chuẩn, android mấy chấm cũng chạy được tuốt
    bật eclipse lên, bật bluestacks, nhấn run android application ở eclipse là bluestack tự bắt link apk & deloy, máy 2GB ram, card màn hình chuẩn là chạy buestack ok!

Trích dẫn Gửi bởi zstar
    bản 4 bạn phải vào Enthernet Configuration bật internet lên
    Mình không thấy thằng đó bạn ơi, mình dùng bản android-x86-4.0-RC2-asus_laptop

Trích dẫn Gửi bởi Wazi Armstrong
    Update cách làm mì ăn liền hơn.
    Đây là bản Android đã cài đặt trên máy mình với đủ setting. Bạn import vào VirtualBox (double click) là chạy được ngay [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    https://www.sugarsync.com/pf/D6597612_75591653_34258

Tạm thời chưa có link mediafire nhé [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    sao cái này mình tai ve ko có chuột nhỉ[IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG][IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG][IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi mnnb123
    sao cái này mình tai ve ko có chuột nhỉ[IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG][IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG][IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG]
    Nhấn Ctrl (bên phải) + I xem. Nếu vẫn không có thì số bạn quá đen :v

sao em chọn add acc google vào nó ko hiện nhỉ?

Còn bước setup tới bước creat sdcard như topic thì ko thấy nhỉ tới đây luôn

bạn chủ topic cho mình hỏi mình đã cấu hình dc bước 4. mình đã ghi đè dc file menu.lst và copy những title y chang cậu. nhưng khi khởi động lại thì k hiện trên cái menu boot. Mình vào debug mode để mở file menu.lst lên thì thấy nó vẫn chứa những thông số độ phân giải của mình đã thêm vào.

Nhưng nó k hiện lên menu boot là lý do gì nhỉ

cảm ơn chủ thớt hướng dẫn!

Mình vừa update file OVA mì ăn liền (link trên cùng) rồi nhé.
    Nếu lười vọc thì các bạn cứ thế mà quất thôi [IMG]images/smilies/18.gif[/IMG]

Làm sao để chia sẻ file của máy thật vào máy ảo android này vậy các bạn? [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Các bạn cho mình hỏi, mình đang làm ứng dụng nhắn tin, để test trên máy ảo thì máy ảo phải nhận được tin nhắn. Android emulator thì dùng telnet để gửi sms được nhưng genymotion thì nó chỉ có ở bản trả phí. bạn nào có cách nào để máy ảo nhận được tin nhắn không ạ. Thanks

Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345