Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 16 của 16
    Android kéo thả sucks: bug tùm lum. Còn dùng native Android UI thì xấu cực kì, 100% đều phải custom lại hết, còn không bỏ cái app lên market chả có ma nào download.
    - Nói về kéo thả thì chắc chắn phải là Window Phone (cực kì chính xác), IOS cũng vậy. Hơn nữa UI của IOS đẹp cực kì.

Cái gì cũng có điểm mạnh điểm không mạnh trong quá trình thiết kế và design mà. Với lại apps giờ có đội design chuyên biệt rồi, cut vài pic và add vào, cái nào cần mới phải custom thôi.

Trích dẫn Gửi bởi tung_ct
    Chào các anh chị, em là Sv năm 2 ,hiện giờ em đang học Java nhưng thực sự là em muốn học J2ME để có viết các ứng dụng cho di động ,vì thế nên em muốn hỏi để lập trình JM2E thì cần học chắc những gì trong Java , mong các anh chị đi trước cho em xin lời khuyên
    Bạn cần học chắc cú pháp của Java đầu tiên . Sau đó nghiên cứu kỹ về MIDP . Muốn lập trình được những ứng dụng "ngon" thì nhất thiết bỏ qua hết thành phần giao diện mức cao , mà phải tự vẽ bằng Canvas .

Đang ở
    hà nội
    Trích dẫn Gửi bởi rox_rook
    Android kéo thả sucks: bug tùm lum. Còn dùng native Android UI thì xấu cực kì, 100% đều phải custom lại hết, còn không bỏ cái app lên market chả có ma nào download.
    - Nói về kéo thả thì chắc chắn phải là Window Phone (cực kì chính xác), IOS cũng vậy. Hơn nữa UI của IOS đẹp cực kì.
    anh R2 nói chuẩn ko cần chỉnh [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Muốn học lập trình J2ME thì trước tiên fải thành thạo ngôn ngữ java, mấy cái thư viện AWT, SWing j đó là không cần thiết. Cái cần thiết ở đây như là thread, các cấu trúc dữ liệu. thế thôi, qua bên J2ME là chỉ cần học cách kế thừa và sử dụng một số class, interface là dc. Cần nhất là phong cách lập trình code, tối ưu hóa code, vì chạy trên mini device nên nó không thể ngốn nhiều tài nguyên.

Nên tự học code trước rồi hãng kéo thả.

Học android thì tìm hiểu thêm 1 đống class, interface đã được dựng sẵn.

==> nói chung học java là học cách kế thừa, sử dụng những cái có sẵn để tạo ra cái mới [IMG]images/smilies/wink.png[/IMG])

Học thật chắc java cơ bản rồi chuyển qua công nghệ của Android bạn ah. Giờ Android đang rất phát triển,công nghệ của J2ME giờ có phần hụt hơi rồi, không có nhiều cơ hội nghề nghiệp như lập trình Android đâu. Bạn mới năm 2 mà học ngay Android thì quá ngon. Sau này ra trường có vài sản phẩm cho người tuyển dụng xem là có việc ngay. Android FPT tuyển rất nhiều nhé!

P/S: Oắc câu hỏi này đăng từ 2010 mà tận năm 2012 mới có bác moi lên trả lời. Thảm nào mình thấy lạ lạ, thời buổi này mà lại đi hỏi J2ME [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG])

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12