Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Định hướng học lập trình Java cho di động?

Trích dẫn Gửi bởi tung_ct
    Chào các anh chị, em là Sv năm 2 ,hiện giờ em đang học Java nhưng thực sự là em muốn học J2ME để có viết các ứng dụng cho di động ,vì thế nên em muốn hỏi để lập trình JM2E thì cần học chắc những gì trong Java , mong các anh chị đi trước cho em xin lời khuyên
    hi. Thì trước hết e phải học lập trình java cơ bản đã. Sau đó, tìm hiểu lập trình window form, cái này mà chắc thì học cái J2me nhanh lắm.

Trích dẫn Gửi bởi tung_ct
    Chào các anh chị, em là Sv năm 2 ,hiện giờ em đang học Java nhưng thực sự là em muốn học J2ME để có viết các ứng dụng cho di động ,vì thế nên em muốn hỏi để lập trình JM2E thì cần học chắc những gì trong Java , mong các anh chị đi trước cho em xin lời khuyên
    Mình nghĩ là cái gì cũng phải từ từ, học hiểu chứ đừng học để biết, hi.
    Còn về vấn đề của bạn, theo ý mình thì cần phải chú tâm đến:
    - Lập trình với thread, sử dụng thread.
    - Xử lý sự kiện trong java.
    - Quan trọng nhất là phải làm sao tối ưu hóa code, vì là java cho mobile mà

Trích dẫn Gửi bởi mrfour.it
    hi. Thì trước hết e phải học lập trình java cơ bản đã. Sau đó, tìm hiểu lập trình window form, cái này mà chắc thì học cái J2me nhanh lắm.
    học J2ME thì phải học Window form trước à [IMG]images/smilies/thinking.gif[/IMG]

em năm nay năm 3 rồi , em đang học android (trường em có môn lập trình nhúng và thời gian thực)
    rất cám ơn mọi người

Để học tốt một ngôn ngữ mới thì bạn có 2 căn bản sau:
    - Kỹ thuật lập trình
    - Lập trình hướng đối tượng

Tại sao cần phải học windows form? Hình như C# được viết theo cấu trúc của Java, nhưng mình thấy học J2ME có cần thiết gì tới windows form đâu nhỉ [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG])

ai bẩu em thế [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    trường phái kéo thả (drag-drop) thì học J2ME sẽ chán ngay, vì J2ME chả có gì nhiều để kéo-thả cả (thực ra có 1 vài cái để kéo thả nhưng thả đc vài hôm sẽ chán vì ko đáp ứng đc nhu cầu). cái thú vị của J2ME là dùng Canvas & các hàm graphics để xây dựng tất cả từ zero, còn nếu dùng các lib có sẵn thì sẽ chả có gì thú vị cả, mà ko hiểu đc bản chất vấn đề

nếu ai quen gắp-thả thì học android nhé

Tớ thì toàn gắp xong rồi chỉnh xml [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Ai quen gắp thả cũng đừng học Android, vì gắp thả cũng không đáp ứng được nhu cầu, đa phần đều code chay mã xml hết.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối