Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Sử dụng Matrix để zoom in / out ImageView trong Android ?

Thuộc tính ImageView mình khai báo:

Mã:
        <FrameLayout        android:layout_width="fill_parent"        android:layout_height="600px">        <ImageView            android:id="@+id/imageview"            android:layout_width="fill_parent"            android:layout_height="fill_parent"            android:scaleType="matrix"            >        </ImageView>    </FrameLayout>
    Trong Activity.java mình sử dụng như sau: Khi nhấn button thì nó sẽ zoom In ảnh:

Mã:
    b_Zoomin.setOnClickListener(new OnClickListener() {           @Override           public void onClick(View v) {                              matrix.set(savedMatrix);               float scale = 0.9f;               matrix.postScale(scale, scale, 3.0f, 4.0f);               image.setImageMatrix(matrix);               savedMatrix.set(matrix);           }        });
    Các bạn cho mình hỏi là. Với code trên của mình thì ảnh không hiển thị ở trung tâm màn hình mà lại hiển thị ở góc trên bên trái màn hình. Giờ nên sửa đoạn code trên thế nào để nó có thể nằm ở trung tâm màn hình vậy ạ ? Và nếu ảnh to thì nó sẽ không nằm ra ngoài màn hình