Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Bản thân Android làm gì có con trỏ. Không hiểu nếu lên máy thật thì nó là sự kiện gì [IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG]
    Chứ trên máy ảo thì không có sự kiện này [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi itbk
    Các bạn có cách nào khi rê chuột ( nhưng chưa click) vào ImageView thì nó Zoom in, khi không rê vào nữa thì tự động Zoom out không? Nếu có Source code cho mình xin với.. Mình thử các cách mà không được. Các bạn giúp mình nhé! Mình đang cần gấp...Cảm ơn các bạn.
    Làm trên AVD thì con trỏ chuột nó chính là cái ngón tay của mình. Bạn hãy hình dung khi mà cái tay bạn đưa ra trước màn hình điện thoại mà không tương tác vào màn thì có event gì xảy ra??? Theo như bạn thì chắc phải code xử lý với dòng điện thoại cao cấp như GLX S4 có chức năng tương tự như khi đang xem video mà mắt hướng ra chỗ khác thì video dừng chạy. Thì nay là khi ngón tay đưa vào thì Image sẽ tự động zoom....[IMG]images/smilies/tongue.png[/IMG]. Tiếc là không có máy để biến ý tưởng thành sự thật. [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Trên máy ảo thì bạn cứ cảm tưởng là có thể di chuột được , nhưng trên máy thật thì k có thao tác đó đâu nhé ( ngoại trừ 1 2 dòng máy có khả năng tương tác ko cần chạm )