Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Đặt Debug trong Eclipse như thế nào?

Mình là dân lập trình .net. nhưng hiện mình đang tập tành học Android. Nên có 1 số vấn đề trong .NET có mà ko biết trong java có ko?
    Đó là đặt Debug trong java(mình dùng Eclipse) thế nào? Có chức năng quickwatch như trong .net ko?

1 vấn đề nữa là về lập trình.
    Mình đang học đến sử dụng Sprinner. mình thấy là nó giống với Combobox trong .net. Combobox mình thấy có 1 cái rất hay là Displaymember, ValueMember. vậy Sprinner có 2 cái đó ko?
    Mình xin hỏi thêm là lập trình android thi dùng Eclipse tốt hơn hay netbean tốt hơn?
    Mong mọi người giúp đỡ. mình cảm ơn

Trích dẫn Gửi bởi nguyennhutoan
    Mình là dân lập trình .net. nhưng hiện mình đang tập tành học Android. Nên có 1 số vấn đề trong .NET có mà ko biết trong java có ko?
    Đó là đặt Debug trong java(mình dùng Eclipse) thế nào? Có chức năng quickwatch như trong .net ko?

1 vấn đề nữa là về lập trình.
    Mình đang học đến sử dụng Sprinner. mình thấy là nó giống với Combobox trong .net. Combobox mình thấy có 1 cái rất hay là Displaymember, ValueMember. vậy Sprinner có 2 cái đó ko?
    Mình xin hỏi thêm là lập trình android thi dùng Eclipse tốt hơn hay netbean tốt hơn?
    Mong mọi người giúp đỡ. mình cảm ơn
    1: Đa số các nhà phát triển dùng Eclipse do tính cơ động, dễ dàng add thêm các plugin.
    2: Đặt debug trong Eclipse như sau:
    _ Đặt debug, click chuột vào dòng cần debug( Click vào mép trái nhé, nơi hiện cột xanh ý) ( Khoanh đỏ ).

_ Chạy ở chế độ degbug: Ấn F11

_ Xem giá trị khi đang debug:

Chọn trên menu của eclipse: Run : Sẽ xem được các thao tác khi debug.

3: Spinner có adapter để fill dữ liệu, và giá trị lấy thì theo index dựa vào nguồn dữ liệu:

Mã:
    Spinner s1 = (Spinner) v.findViewById(R.id.spinner1);        ArrayAdapter<CharSequence> adapter = ArrayAdapter.createFromResource(                context, R.array.colors, android.R.layout.simple_spinner_item);        adapter.setDropDownViewResource(android.R.layout.simple_spinner_dropdown_item);        s1.setAdapter(adapter);         s1.setOnItemSelectedListener(new OnItemSelectedListener() {            public void onItemSelected(AdapterView<?> parent, View view,                    int position, long id) {                showToast("Spinner1: position=" + position + " id=" + id);            }             public void onNothingSelected(AdapterView<?> parent) {                showToast("Spinner1: unselected");            }        });

Cảm ơn bạn. nhiều. Bạn nhiệt tình quá.
    Bạn có thể cho mình hỏi thêm là mình có thể thực hiện như trong .net ko?
    là F10 để next, F11 vào trong hàm đang thực thi, f5 là next đến điểm breakpoint tiếp theo

Trích dẫn Gửi bởi nguyennhutoan
    Cảm ơn bạn. nhiều. Bạn nhiệt tình quá.
    Bạn có thể cho mình hỏi thêm là mình có thể thực hiện như trong .net ko?
    là F10 để next, F11 vào trong hàm đang thực thi, f5 là next đến điểm breakpoint tiếp theo
    Về cơ bản là có hết nhé!
    Xem phím tắt ở đây:
    Phím tắt Eclipse