Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Bạn ơi cho mình hỏi là mình đã cài Eclipse 4.2 hoàn tất rồi nhưng sao tạo Android project thì mình chỉ thấy có Android Application Project không thấy dòng nào là Android Project cả.
    Nếu mình tạo 1 projetc mới từ Android Application Project thì các bước tạo lập nó khác với hình của bạn up là: New Android Application -> Configure Laucher Icon -> Create Activity -> New Balnk Activity.
    Khi mình tạo xong rồi thì cái tập project bên phía trái nó có hình chấm than màu vàng.
    Mình cũng mới thử Android nên cũng còn mù mờ lắm, mong các bạn giúp với.

Ở bản sdk mới nhất(hình như là Rev.20, mình đang xài).
    Trong Eclipse bạn vào File\New project\ Other\ Android\ Android Application Project
    Còn cái chấm than màu vàng nhỏ nhỏ thì kệ nó! Ko sao đâu!

Cho mình hỏi là sao mình tạo mới 1 Android Application Project thì nó ko tự sinh ra file MainActivity.java trong thư mục src và file activity_main.xml trong thư mục layout vậy
    Mình đã tải lại Eclipse mà vẫn không được, mong các bạn giúp!

Trích dẫn Gửi bởi blindknight47
    Cho mình hỏi là sao mình tạo mới 1 Android Application Project thì nó ko tự sinh ra file MainActivity.java trong thư mục src và file activity_main.xml trong thư mục layout vậy
    Mình đã tải lại Eclipse mà vẫn không được, mong các bạn giúp!
    Mình đã sửa được. Link cho bạn nào cùng hoàn cảnh: http://stackoverflow.com/questions/22243651/src-folder-in-eclipse-is-empty-mainactivity-class-not-created-after-creating-a

bạn ơi t đã làm theo hướng dẫn nhưng vẫn không thể khắc phục được lỗi này mong bạn giúp đỡ!