Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Sử dụng lệnh sql vào JAVA, class chương trình chạy nhưng không có kết quả?

Xin chào các anh chị! hôm nay em có 1 thắc mắc sau: E có 1 đề bài đưa ra là cập nhật 1 dữ liệu bằng lệnh sql vào trong csdl access từ java. e có viết đoạn code là Insert into bên dưới nhưng sao khi viết xong và chạy đoạn code đó thì em mở csdl access lại ko có, vậy chắc đoạn code của em bị sai ở chỗ nào mong anh chị hướng dẫn em xin cảm ơn!
    (em đã kết nói csdl trong source rồi)

Mã:
    package ketnoidulieu;  import java.sql.Connection;import java.sql.DriverManager;import java.sql.Statement; public class Main {      public static void main(String[] args) throws Exception{        // TODO code application logic here        Connection kn;        Statement st;        try {            Class.forName("sun.jdbc.odbc.JdbcOdbcDriver");            kn=DriverManager.getConnection("jdbc:odbc:QLHH");            st=kn.createStatement();            String sql="Insert Into danhmuchanghoa(mahang,tenhang,dvt,slton,dgton) values('1','keo','goi','10','5000')";            st.executeUpdate(sql);            st.close();            System.out.println("da cap nhat");        } catch (Exception ex) {            System.out.println("cap nhap that bai");        }    } }

Trích dẫn Gửi bởi tiendv
    Bạn đã tạo cái jdbc kết nối trong ODBC data source adminstrator chưa ?
    Nếu mà chưa tạo thì phải có exception bị ném ra chứ nhỉ?

bạn thử copy đoạn sql của bạn vào trong access chạy thử xem có được ko?

bạn coi lại lệnh sql đi,nếu ko add dữ liệu vào acess thì chắc do câu lệnh sql có vấn đề rồi

Thay vì :
    } catch (Exception ex) {
    System.out.println("cap nhap that bai");
    }

Thì bạn in ra cái exeption để biết nó lỗi ở đâu:

} catch (Exception ex) {
    System.out.println(ex.toString());
    }
    [IMG]images/smilies/18.gif[/IMG][IMG]images/smilies/18.gif[/IMG]

Bạn sửa:
    String sql="Insert Into danhmuchanghoa(mahang,tenhang,dvt,slton,dgton) values('1','keo','goi','10','5000')";
    Thành :
    String sql="Insert Into danhmuchanghoa([mahang],[tenhang],[dvt],[slton],[dgton]) values('1','keo','goi','10','5000')";
    là được.
    Nhớ coi lại kiểu dữ liệu hì.