Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Đầu tiên, Scanner hình như chỉ có ở jdk 1.5 trở lên thì phải. Muốn dùng phải import

Mã:
    import java.util.Scanner;
    Cấp phát vùng nhớ cho đối tượng Scanner, theo yêu cầu của bạn là nhập 'char', thì làm như sau

Mã:
    Scanner scanObj = new Scanner(System.in);char character = scanObj.next().charAt(0);

Fox khuyến mãi thêm cuốn Java Software Solution nữa. Cuốn này Fox đọc thấy chi tiết và tiếp cận Java rất OK [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Enjoy [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Tặng bác Langman 2 quyển Java core (hồi đi thực tập được họ cho đọc 2 quyển này thấy bổ ích phết)

Mã:
    Filename: Core Java 2 7th Edition.rar http://www.mediafire.com/?id1172cpyxe38i1
    Vấn đề của bác hình như ở quyển 1 chap 3 hehe

bao h cần java swing thì bảo tớ nhé
    có tài liệu hay lém [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Cám ơn cả 3 người bạn tuyệt vời
    O'Wicked Fox ơi avatar của cậu đẹp quá

Trích dẫn Gửi bởi OWickedFox
    Đầu tiên, Scanner hình như chỉ có ở jdk 1.5 trở lên thì phải. Muốn dùng phải import

Mã:
    import java.util.Scanner;
    Cấp phát vùng nhớ cho đối tượng Scanner, theo yêu cầu của bạn là nhập 'char', thì làm như sau

Mã:
    Scanner scanObj = new Scanner(System.in);char character = scanObj.next().charAt(0);
    ko hay lắm, nó chỉ là một thủ thuật chứ ko phải là nhập kiểu char [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG])

Fox khuyến mãi thêm cuốn Java Software Solution nữa. Cuốn này Fox đọc thấy chi tiết và tiếp cận Java rất OK [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

pác có thể up lại không, vàolink thì không còn cái để download nữa [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi zstar
    bao h cần java swing thì bảo tớ nhé
    có tài liệu hay lém [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Anh zstar share cho em với. Em cũng đang tìm hiểu về cái này

Trích dẫn Gửi bởi ngocthoaia1
    ko hay lắm, nó chỉ là một thủ thuật chứ ko phải là nhập kiểu char [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG])
    Bác có thể chỉ rõ cách được chứ [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

bạn oy bạn up len mediafire kiểu đó không được đâu.bạn up len rồi hãy vào đường link cho down ấy rồi copy link down cho tụi mình.Như thế mới được

[IMG]images/smilies/17.gif[/IMG][IMG]images/smilies/17.gif[/IMG][IMG]images/smilies/17.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi chapter
    Tặng bác Langman 2 quyển Java core (hồi đi thực tập được họ cho đọc 2 quyển này thấy bổ ích phết)

[CODE]Filename: Core Java 2 7th Edition.rar
    </div>

cám ơn bạn nhé. mặc dù lấy về toàn tiếng anh không ? đọc không hiểu lắm.nhưng sau này có khi dùng tới[IMG]images/smilies/applause.gif[/IMG][IMG]images/smilies/applause.gif[/IMG][IMG]images/smilies/applause.gif[/IMG][IMG]images/smilies/applause.gif[/IMG][IMG]images/smilies/applause.gif[/IMG][IMG]images/smilies/applause.gif[/IMG]

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối