Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Cách tạo một đối tượng và sử dụng con trỏ trong Java như C++?

Hi các bác!
    Em mới bắt đầu tập tành code java và em đang có một số thắc mắc xin các bác giúp đỡ em.
    1.Bình thường trong C++ em tạo một đối tượng thì dùng struct,vậy trong java mình tạo một đối tượng như thế nào?
    2.Và trong C++ thường sử dụng con trỏ,còn java hình như hết sử dụng con trỏ rùi thì phải? Vậy con trỏ trong C++ thi trong java thì mình phải sử dụng cái gì?

Trích dẫn Gửi bởi beanfunny
    Hi các bác!
    Em mới bắt đầu tập tành code java và em đang có một số thắc mắc xin các bác giúp đỡ em.
    1.Bình thường trong C++ em tạo một đối tượng thì dùng struct,vậy trong java mình tạo một đối tượng như thế nào?
    2.Và trong C++ thường sử dụng con trỏ,còn java hình như hết sử dụng con trỏ rùi thì phải? Vậy con trỏ trong C++ thi trong java thì mình phải sử dụng cái gì?
    @@ Có ai nói tạo một đối tượng dùng struct đâu bạn. Java hết con trỏ rồi thì ta dùng cái khác [IMG]images/smilies/wink.png[/IMG] 2 ngôn ngữ khác nhau điều cơ bản là không nên áp đặt ngôn ngữ. hì hì
    Từ khi nói tới C++ thì người ta đã ít nói tới struct rồi. Mà nói tới class. Java cũng sử dụng class
    -----> Bạn đọc lý thuyết nào thì nó cũng hướng dẫn bạn lại từ đầu mà thôi. cho nên bạn nên đọc kỹ. Hỏi hết trong một chủ đề thì bao giờ mới trả lời được hết. hơ hơ

Trong Java, nó sử dụng CLASS là đơn vị thấp nhất để thể hiện tính lập trình hướng đối tượng của mình.
    Vì Java thừa kế rất nhiều từ C và phát triển tính hướng đối tượng từ C++ lên, cho nên chúng có những điểm tương đồng về mặt cú pháp câu lệnh hay 1 số kỹ thuật khác.

Trong C, C++ bạn sử dụng con trỏ để thao tác thì trong Java bạn sử dụng 1 biến thể hiện cho lớp để thao tác

Trong lý thuyết đã có rất rất nhiều sách nói đến những vấn đề này...