Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 6 của 6

File *.bin trong java application

Trích dẫn Gửi bởi note194
    Cho mình hỏi là trong khi code app , mình dùng eclipse thì có những cái ảnh và âm thanh mình thấy các app trên mạng đều đưa vào file *.bin , vậy làm thế nào để có thể tạo file *.bin được ? Mình cảm ơn[IMG]images/smilies/kiss.gif[/IMG]
    Nó là file binary bình thường thôi bạn ah (bin), kiểu như *.dat file để lưu trữ dữ liệu dưới một dạng nào đó (âm thanh, hình ảnh, các loại resource nói chung...., có thể ở dạng nén lại, hay mã hóa...).
    File này thường do các phần mềm phát triển sinh ra. Kiểu như nếu làm Game thì bạn có những phần mềm GameStudio, bạn kéo âm thanh, hình ảnh vào, khi build nó sẽ nén lại + mã hóa....
    Nói chung thì không có một quy chuẩn nào về cấu trúc những file *.bin, *.dat cả.

Trích dẫn Gửi bởi Wazi Armstrong
    Nó là file binary bình thường thôi bạn ah (bin), kiểu như *.dat file để lưu trữ dữ liệu dưới một dạng nào đó (âm thanh, hình ảnh, các loại resource nói chung...., có thể ở dạng nén lại, hay mã hóa...).
    File này thường do các phần mềm phát triển sinh ra. Kiểu như nếu làm Game thì bạn có những phần mềm GameStudio, bạn kéo âm thanh, hình ảnh vào, khi build nó sẽ nén lại + mã hóa....
    Nói chung thì không có một quy chuẩn nào về cấu trúc những file *.bin, *.dat cả.
    tức là file *.bin sinh ra khi mình biên dịch 1 Jproject phải không bạn ? Nhưng hôm bữa mình code và dịch trên eclipse , khi biên dịch thì nó chỉ ra file class, file ảnh nó vẫn là ảnh , không có hiện ra file *.bin nào cả bạn à . Hỏi ngu mong bạn trả lời [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Cái đuôi *.bin chỉ là do người đặt thôi, có khi bản chất là dạng nén định Zip không chừng.
    Đừng quan trọng hóa. Khi nó là *.bin thì nó chứa thứ gì kinh khủng lắm. Có khi nó chỉ là tập tin văn bản bình thường thôi ấy chứ.
    Cái đuôi không quan trọng. Quan trọng là cấu trúc nó như thế nào.
    *.java thì biên dịch thành *.class chứ *.bin đâu ra.

Nếu nói BIN thì nó viết tắt của chữ binary (nhị phân), mà trong máy tính thì cái gì chẳng phải là nhị phân chứ =)).

Trích dẫn Gửi bởi SITUVNX
    Cái đuôi *.bin chỉ là do người đặt thôi, có khi bản chất là dạng nén định Zip không chừng.
    Đừng quan trọng hóa. Khi nó là *.bin thì nó chứa thứ gì kinh khủng lắm. Có khi nó chỉ là tập tin văn bản bình thường thôi ấy chứ.
    Cái đuôi không quan trọng. Quan trọng là cấu trúc nó như thế nào.
    *.java thì biên dịch thành *.class chứ *.bin đâu ra.

Nếu nói BIN thì nó viết tắt của chữ binary (nhị phân), mà trong máy tính thì cái gì chẳng phải là nhị phân chứ =)).
    Không , mình có biết là nó có thể là cai gì cũng được , mình muốn là làm thế nào tạo file bin ý [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]) , và ví dụ mình có 3 cái ảnh ở trong file bin thì mình truy xuất nó ra thế nào ý , hehe

Trích dẫn Gửi bởi note194
    Không , mình có biết là nó có thể là cai gì cũng được , mình muốn là làm thế nào tạo file bin ý [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]) , và ví dụ mình có 3 cái ảnh ở trong file bin thì mình truy xuất nó ra thế nào ý , hehe
    Bạn vẫn không hiểu ah. Có nghĩa là file bin ko có quy chuẩn nào về cấu trúc file hết. Đơn giản là 1 cái file extension thôi (không như docx, pdf hay mp3...)
    Giả sử nó là file nén thì bạn giải nén bằng 7zip bình thường thôi.
    Nếu nó được encode bằng 1 thuật toán nào đó (file âm thanh chẳng hạn) thì bạn kiếm cái decode ra là có thể phát ra nhạc [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Vân vân...