Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Hướng dẫn cài đặt phần mềm Java

Hi, chào mọi người. Mình biết về lập trình php và MySql, không rành về java. Mình có dowload về một phần mềm java để sử dụng trong phòng thí nghiệm. Nhưng mình không biết cách cài đặt để cài đặt cho nó tương thích với mySQL. Nhờ mọi người hướng dẫn dùm mình chi tiết bằng hình ảnh.

Link file tải về http://sourceforge.net/projects/freelims/

Thanks

Trích dẫn Gửi bởi chocon1979
    Hi, chào mọi người. Mình biết về lập trình php và MySql, không rành về java. Mình có dowload về một phần mềm java để sử dụng trong phòng thí nghiệm. Nhưng mình không biết cách cài đặt để cài đặt cho nó tương thích với mySQL. Nhờ mọi người hướng dẫn dùm mình chi tiết bằng hình ảnh.

Link file tải về http://sourceforge.net/projects/freelims/

Thanks
    Cái này không cần cài đặt. Bạn download nó về, giải nén ra 1 thư mục rồi nháy đúp vào freelims.jar để chạy.
    Nếu chạy bằng câu lệnh thì: java -jar "freelims.jar"
    Yêu cầu: Máy phải cài đặt JVM trước.
    Chúc bạn thành công.

Mật khẩu đó là do bạn quy định trong CSDL của bạn.

Trong thư mục script chứa các đoạn văn lệnh cơ sở dữ liệu mẫu cho cả Oracle (FreeLIMS_Oracle.sql nhưng tèo rồi) và MySQL (FreeLIMS_MySQL.sql). Văn lệnh mẫu này có tên đăng nhập mẫu là admin và mật khẩu là admin (nếu không sai).
    Bạn chạy nó để tạo CSDL.
    Đồng thời bạn mở tập tin connect.xml để cấu hình kết nối đến CSDL theo hướng dẫn của nó trong đó, nếu nó vẫn chưa kết nối đến được mặc dù bạn cấu hình đúng thì bạn chuyển tập tin connect.xml đến thư mục C:\Users\<Tên tài khoản máy tính>\ (Windows 7) và C:\Documents and Settings\<Tên tài khoản máy tính>\ (Windows XP)

Thanks 2 bạn, nhưng khi giải nén xong và chạy file freelims.jar, nó bắt nhập user và password. Mình không có user và password để vào.