Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Cách tạo một nút "Hủy" ?

mình đang có một bài tập là thiết kế soft quản lý thư viện, nói sơ qua thì mình có mấy cái nút thêm và bớt và thêm vài nút khác.
    vấn đề ở đây là, mình làm một số bảng với chức năng là khi mình bấm vào nút thêm(chẳng hạn) trên bảng chính, nó sẽ hiện ra 1 bảng khác (ngoài bảng chính). Bây giờ trên cái bảng mới này mình muốn làm một nút "hủy", nút này có nhiệm vụ là tắt cái bảng đó đi mà không làm tắt cả chương trình tương tự như với việc bấm vào nút X để tắt cái bảng đó đi (mình setDefaultCloseOperation(javax.swing.WindowConstan ts.DISPOSE_ON_CLOSE); ).
    các bạn có hiểu ý mình không [IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG] có bạn nào biết cách sử lý vấn đề này không.

p/s: cái nút này giông cái nút cancel ở bảng thông báo của office khi bạn muốn open ý

Trích dẫn Gửi bởi nam.phong
    Không phải là setVisible à?
    mình không rõ, vì cái bảng phụ hay bảng chính nó đều là các đối tượng riêng, tuy nó cùng 1 chương trình nhưng chúng có thể tắt độc lập (nói cách khác chúng được vẽ trên 2 frame khác nhau), theo mình hiểu là thế. Mình mới học nên không biết nhiều, mình dùng kéo thả để làm nên cũng không nắm rõ lắm cách làm.
    mình cũng thử setVisible rồi nhưng chỉ set được cho cái nút đấy thôi còn cả cái frame thì không biết làm thế nào.

Không phải là setVisible à?