Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Thêm JTextFile vào 1 cột trong JTable

Mình muốn thêm cột tên là Số Lượng mà mỗi hàng nó là một JTextField cho phép người dùng nhập giá trị vào đó thì phải làm sao?
    Nếu nhập tay vào Jtable bình thường thì không lấy giá trị truyền vào database để tính giá trị đc.
    Không biết phải dùng kiểu Table gì?
    Mọi người chỉ giúp [IMG]images/smilies/kiss.gif[/IMG]

- - - Nội dung đã được cập nhật ngày 01-10-2015 lúc 02:34 PM - - -

Uppppppppp
    .

Trích dẫn Gửi bởi ToiYeuIT
    Mình muốn thêm cột tên là Số Lượng mà mỗi hàng nó là một JTextField cho phép người dùng nhập giá trị vào đó thì phải làm sao?
    Nếu nhập tay vào Jtable bình thường thì không lấy giá trị truyền vào database để tính giá trị đc.
    Không biết phải dùng kiểu Table gì?
    Mọi người chỉ giúp [IMG]images/smilies/kiss.gif[/IMG]

- - - Nội dung đã được cập nhật ngày 01-10-2015 lúc 02:34 PM - - -

Uppppppppp
    .
    Mình chẳng hiểu ý bạn ở đây truyền vào database thì không tính được giá trị là sao.nếu bạn muốn tính giá trị(m k biết là giá trị j tổng tiền hay j) thì lưu vào hay k lưu database đều làm trên jtable dk

Trích dẫn Gửi bởi duyvietnam
    Mình chẳng hiểu ý bạn ở đây truyền vào database thì không tính được giá trị là sao.nếu bạn muốn tính giá trị(m k biết là giá trị j tổng tiền hay j) thì lưu vào hay k lưu database đều làm trên jtable dk
    Bên table trái là lấy dữ liệu từ database trong bảng Hàng Hóa đổ vào. Bên table phải là chọn giá trị bên table tái truyền sang rồi lại add dữ liệu từ table phải vào 1 bảng khác là hóa đơn trong database. Và table phải có thêm 2 cột để người dùng nhập giá trị trực tiếp. Nhưng khi mình nhập vào cột số lượng ở table bên phải thì không getvalue tại cái cột đó để truyền vào database đc bạn ạ.

Java Tutorial: How to Use Tables