Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

[help] nhập môn thế nào?

tình hình là em chưa biết gì về 2 chữ lập trình cả? và cũng chưa có nhiều kiến thức cơ bản về cntt. hiện em đang học khoa vật lý bên khoa học tự nhiên hcm ấy!
    nhưng lại thích học cntt, cụ thể là lập trình java.
    theo mấy anh thì em nên bắt đầu từ đâu, như thế nào? em cần có những gì để học về lập tờ-rình, và có phải học ngôn ngữ gì trước khi học java ko?
    nếu em cần phải down gì thì mấy pro cho em link luôn nhé!
    [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG][IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG][IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG][IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    mấy pro giúp em với!!!
    chân thành cảm ơn!
    ..............

Trời, vô lý quá. Một người con gái mà bạn chưa biết người ấy ra sao, mặt mũi như thế nào mà chỉ nghe giọng nói liệu có yêu được chăng ?

Trích dẫn Gửi bởi tijek132
    tình hình là em chưa biết gì về 2 chữ lập trình cả? và cũng chưa có nhiều kiến thức cơ bản về cntt. hiện em đang học khoa vật lý bên khoa học tự nhiên hcm ấy!
    nhưng lại thích học cntt, cụ thể là lập trình java.
    theo mấy anh thì em nên bắt đầu từ đâu, như thế nào? em cần có những gì để học về lập tờ-rình, và có phải học ngôn ngữ gì trước khi học java ko?
    nếu em cần phải down gì thì mấy pro cho em link luôn nhé!
    [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG][IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG][IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG][IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    mấy pro giúp em với!!!
    chân thành cảm ơn!
    ..............
    Mình rất có kinh nghiệm về mấy cái khoản này đấy.
    Để mình mách nước cho.
    Bước 1: Làm quen với 1 ngôn ngữ lập trình thủ tục như C, mua quyển bài tập lập trình C từ A-Z mà luyện. Chú ý rèn luyện tư duy thuật toán và hiểu rõ các cấu trúc dữ liệu
    Bước 2: Chuyển sang lập trình hướng đối tượng, nắm vững các nguyên lý của lập trình hướng đối tượng. Thinking in Java là 1 cuốn nên đọc. Ngoài ra luôn nhớ là có các cuốn Effective Java, Design Pattern in Java v.v... dạy cách tổ chức 1 chương trình 1 cách khoa học.
    Nên bám sát theo chuẩn chứng chỉ SCJP( cũ) hay OCP JP (mới).

Trích dẫn Gửi bởi SuperUser
    Mình rất có kinh nghiệm về mấy cái khoản này đấy.
    Để mình mách nước cho.
    Bước 1: Làm quen với 1 ngôn ngữ lập trình thủ tục như C, mua quyển bài tập lập trình C từ A-Z mà luyện. Chú ý rèn luyện tư duy thuật toán và hiểu rõ các cấu trúc dữ liệu
    Bước 2: Chuyển sang lập trình hướng đối tượng, nắm vững các nguyên lý của lập trình hướng đối tượng. Thinking in Java là 1 cuốn nên đọc. Ngoài ra luôn nhớ là có các cuốn Effective Java, Design Pattern in Java v.v... dạy cách tổ chức 1 chương trình 1 cách khoa học.
    Nên bám sát theo chuẩn chứng chỉ SCJP( cũ) hay OCP JP (mới).
    nếu được anh có thể upload hai cuốn sách nói trên lên ko???