Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Ai chạy code và giải thích hộ em cái này với.

Em không rành về cái này lắm. Anh nào chạy code rồi chỉ giáo giúp em đc không ạ. Em tập tành chạy thử mà không được.

################################################## ################################################## ####################################

Mã:
    import java.applet.*; import java.awt.*; import java.awt.event.*;public class AESP extends Applet implements ActionListener, ItemListener {private TextField plText = new TextField(60);private TextArea key = new TextArea(10,70);private TextArea cipherText = new TextArea(10,70);private Choice bit = new Choice();private Button encrypt = new Button("ENCRYPT");private Button decrypt = new Button("DECRYPT");private Button reset = new Button("RESET");private Panel centerPanel = new Panel();private Panel buttonPanel = new Panel();private Panel plPanel = new Panel();private Panel pl2Panel = new Panel();   private Label one = new Label("Plain Text:  ");private Label two =   new Label("Cipher Key:    ");private Label three = new Label("Cipher Text:");private Label label = new Label("CHUONG TRINH MA HOA VA GIAI MA AES" );private Label note1 = new Label("Nhap chuoi bit ma hoa (0's & 1's)");public AES Ins;     public void init() {centerPanel.setLayout(new GridLayout (4, 1, 1, 1));initInnerPanel(); centerPanel.add(buttonPanel); add(centerPanel);setBackground(Color.darkGray);} // init()public void initInnerPanel() {bit.add("128"); bit.add("192"); bit.add("256"); buttonPanel.add(bit);buttonPanel.add(encrypt); buttonPanel.add(decrypt);decrypt.addActionListener(this); reset.addActionListener(this);} // initInnerPanel()public void initplPanel() {plPanel.setLayout(new GridLayout (3, 1, 1, 1)); pl1Panel.add(one);pl1Panel.add(plText);   plText.setEditable(true);//key.setText("Nhap chuoi bit ma hoa 0's & 1's");   } // initplPanel()public void initkkPanel() {cipherText.setBackground(Color.lightGray); } // initcpPanel()public void actionPerformed(ActionEvent e) {if (e.getSource() == encrypt) {pltxt = plText.getText(); pltxt.replace((char) 13,'_');if((dips = kk.length())<bits){ for(int i=0;i<bits-dips;i++)kk = kk + "0";}//plText.append(pltxt); } else if (e.getSource() == decrypt) {cptxt = cipherText.getText(); kk = key.getText();bits = Integer.parseInt(bit.getSelectedItem());if((dips = kk.length())<bits){for(int i=0;i<bits-dips;i++)kk = kk + "0";}     Ins = new AES(bits/32); pltxt = Ins.decrypt(cptxt,kk,bits);plText.setText(pltxt); //key.append(" You pressesd DECRYPT!! 
    ");  } else if (e.getSource() == reset) {plText.setText(""); cipherText.setText(""); key.setText(""); } else if (e.getSource() == plText) {if((dips = kk.length())<bits){for(int i=0;i<bits-dips;i++)        kk = kk + "0";}Ins = new AES(bits/32); cptxt = Ins.encrypt(pltxt,kk,bits);cipherText.setText(cptxt); //plText.append(pltxt); }    } // actionPerformed()public void itemStateChanged(ItemEvent ie) {//cipherText.append("You selected " + bit.getSelectedItem()  + ". 
    "); bits = Integer.parseInt(bit.getSelectedItem());} // itemStateChanged()} // AESP

Cho code vào tag đi bạn ơi, đã là code java rồi lại còn vứt bừa ra thế ai mà xem được dày chi chít thế này. Mà hỏi thì phải có trọng tâm chứ, chả nhẽ lại đi giải thích dòng này dòng này nó hoạt động ra sao ư.

Trích dẫn Gửi bởi kimcy1992
    Cho code vào tag đi bạn ơi, đã là code java rồi lại còn vứt bừa ra thế ai mà xem được dày chi chít thế này. Mà hỏi thì phải có trọng tâm chứ, chả nhẽ lại đi giải thích dòng này dòng này nó hoạt động ra sao ư.
    Cảm ơn bạn đã để ý tới bài đăng của mình. Chả là mình đang làm về java vấn đề bảo mật hệ thống. Nhưng mà chưa hiểu về java lắm. Bạn có thể cho mình yahoo hay mail gì đó ko? bạn có thể dành ra thời gian giúp mình chút. mình sẽ có hậu tạ bạn sau.

Trích dẫn Gửi bởi bcvta2
    Cảm ơn bạn đã để ý tới bài đăng của mình. Chả là mình đang làm về java vấn đề bảo mật hệ thống. Nhưng mà chưa hiểu về java lắm. Bạn có thể cho mình yahoo hay mail gì đó ko? bạn có thể dành ra thời gian giúp mình chút. mình sẽ có hậu tạ bạn sau.
    Mới học mà đã làm tới đó rồi mình cũng đang chập chững java với các lớp và tí chút kéo thả thôi [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG].
    face của mình bạn có thể liên lạc trao đổi nhưng không hộ trợ kiểu hỏi khác nhé.
    http://www.facebook.com/chung.v.nguyen.14