Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3
    Spring thì làm gì cũng được. Có quyển Apress Pro Spring 3 khá hay + dễ hiểu. Nếu muốn bắt đầu thì nên đọc quyển này. Học Spring thì cố gắng học lấy cái tư tưởng chiết lý của việc viết mã của nó, nó rất hay.
    Hibernate là 1 Framework dùng để ánh xạ giữa đối tượng java với thực thể trong csdl quan hệ => Chuyên làm về csdl.

anh em cho mình hỏi về Hibernet và spring framwork khi lập trình ứng dụng java

Hibernet va spring framword thì mình có đọc và nghiên cú ở dạng chung chung nhưng không thể hiểu là 2 thằng này chuyên để lập trình cho web java .jsb hay có thể sử dụng để tạo ứng dung Application không và anh em nào có phần mềm nào sữ dụng 2 thành phần này cho mình xin source code để nghiên cứu tại mình đang làm bên .Net không rành java lắm xin mọi người giup đở cho[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG][IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG][IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG][IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Spring thì chỉ web rồi (nếu mình nhớ ko lầm)
    Còn Hibernate (không phải Hibernet) thì cho cả ứng dụng máy tính luôn, vì nó hỗi trợ thao tác với CSDL, không liên quan gì đến web.