Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Java Swing Notepad

Đang ở
    hà nội
    @SITUVNX
    Hihi.. Tks bạn nha! Mình lấy Title của file được mở để setFile.

Kevin nhớ nhầm, vậy thử fd.setFile("Untitled.txt"); xem!

Java Swing Notepad

Xin chào mọi người,

Mình đang làm cái ứng dụng NotePad bằng java swing nhưng mình gặp vấn đề ở chỗ Save As

Nếu save as thì chỗ mình khoanh phải hiện tên file trong khi cái của mình không hiện, ko có lỗi, ko có exception.
    Đây là code của mình, mong các bạn xem giùm:

Mã:
    private void fSaveAsActionPerformed(java.awt.event.ActionEvent evt) {                                                // TODO add your handling code here://        JFileChooser chooser = new JFileChooser();//    File f = new File(new File("filename.txt").getCanonicalPath());//    chooser.setSelectedFile(f);//    chooser.showOpenDialog(null);//    File curFile = chooser.getSelectedFile();        FileDialog fd = new FileDialog(MainForm.this, "Save As A File", FileDialog.SAVE);        fd.show();        if (fd.getFile() != null) {                        filename = fd.getDirectory() + fd.getFile();            jfilechooser.setSelectedFile(new File(fd.getFile()));            fd.setTitle(filename);            DataOutputStream d = null;            try {                d = new DataOutputStream(new FileOutputStream(filename));                String line = taText.getText();                BufferedReader br = new BufferedReader(new StringReader(line));                while ((line = br.readLine()) != null) {                    d.writeBytes(line + "
    ");                    d.close();                }            } catch (Exception ex) {                System.out.println("File not found");            } finally {                try {                    d.close();                } catch (IOException excp) {                }            }            taText.requestFocus();        }    }

Sửa fd.show(); thành code sau xem:

Mã:
    fd.setFileName("Untitled.txt");fd.show();