Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Xin lỗi bạn. Bạn viết chứ cấm mà thành cầm nên mình tưởng bạn viết cần.

Tùy thôi bạn à.

Trong trường hợp này thì nó không thể bằng 0.
    Nếu hàm dựng của HCN mà có 2 chỉ số đều bằng 0 thì lúc nó đâu còn là HCN.
    Khi nào bạn đến phần nhận/gán (get/set) thì bạn có thể tạo hàm dựng không tham số được.

Thế oéo nào lại nhập xuất trong hàm khởi tạo. Bó cmn tay với ông thầy.

Trích dẫn Gửi bởi SITUVNX
    Xin lỗi bạn. Bạn viết chứ cấm mà thành cầm nên mình tưởng bạn viết cần.

Tùy thôi bạn à.

Trong trường hợp này thì nó không thể bằng 0.
    Nếu hàm dựng của HCN mà có 2 chỉ số đều bằng 0 thì lúc nó đâu còn là HCN.
    Khi nào bạn đến phần nhận/gán (get/set) thì bạn có thể tạo hàm dựng không tham số được.
    bạn đúng là quá bảo thủ nói thế mà vẫn muốn nhập trong hàm dựng. vkl bạn

Mình có nói là phải nhập trong hàm dựng đâu.
    Mình đưa ví dụ, bạn sửa cho đúng đó là ở bạn, mình có bảo bạn chép 100% đâu.

Bạn định học theo kiểu người đưa gì thì lấy cái đó à? Không sửa lại? Vậy thì nếu được dù có 3 điểm thì 3 điểm đó cũng là của mình. Bạn vẫn chỉ 0 điểm mà thôi.

Đã chỉ cho lại bị nói này nói nọ.

Trích dẫn Gửi bởi SITUVNX
    Mình có nói là phải nhập trong hàm dựng đâu.
    Mình đưa ví dụ, bạn sửa cho đúng đó là ở bạn, mình có bảo bạn chép 100% đâu.

Bạn định học theo kiểu người đưa gì thì lấy cái đó à? Không sửa lại? Vậy thì nếu được dù có 3 điểm thì 3 điểm đó cũng là của mình. Bạn vẫn chỉ 0 điểm mà thôi.

Đã chỉ cho lại bị nói này nói nọ.
    Bình tình thôi bác.
    Về phần em thì tự thấy mình code cũng chưa tới đâu. Nhưng congdongCviet mục đích giúp các bạn ý hiểu làm sao lại làm như vậy, nó hoạt động như thế nào ? Còn việc copy code mà không hiểu thì là thiệt thòi cho chính bản thân người đó thôi [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Nói chung là bạn chủ topic viết sai chính tả nên bạn SITUVNX và mình hiểu nhầm.
    Chốt lại vấn đề của chủ topic:

Mã:
    public static int HinhChuNhat(String ChuNhat) { Scanner sc=new Scanner (System.in); System.out.print(ChuNhat + ":"); return sc.nextInt (); }
    Mã:
    int d = HinhChuNhat ("nhap chieu dai ");int r = HinhChuNhat("nhap chieu rong ");
    2 đoạn code này là để thực hiện thủ tục nhập 2 số đo của hình chữ nhật. Đó là về mặt trình tự thuật toán sau khi tôi cố bóp não để hiểu. Còn về cơ bản thì 2 đạn code trên là hai đoạn bỏ đi, không có tí ý nghĩa gì cả (phải cố ngu đi mới hiểu nổi nên rất chi là khó chịu [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG])

[IMG]images/smilies/thinking.gif[/IMG]đọc code mà nghĩ mãi mà ko ra nó đang viết cái gì. thôi mọi người chia buồn với chủ thớt đi, có 1 ông thầy quá bá đạo

khuyên chủ thớt là ko biết thì im lặng mà tiếp thu, đừng cãi cố . Ah mà bật mí cho a e xem bạn đang học ở đâu cái, mình muốn biết thầy giáo nào dạy bạn đoạn code trên

Trích dẫn Gửi bởi Wazi Armstrong
    Nói chung là bạn chủ topic viết sai chính tả nên bạn SITUVNX và mình hiểu nhầm.
    Chốt lại vấn đề của chủ topic:

Mã:
    public static int HinhChuNhat(String ChuNhat) { Scanner sc=new Scanner (System.in); System.out.print(ChuNhat + ":"); return sc.nextInt (); }
    Mã:
    int d = HinhChuNhat ("nhap chieu dai ");int r = HinhChuNhat("nhap chieu rong ");
    2 đoạn code này là để thực hiện thủ tục nhập 2 số đo của hình chữ nhật. Đó là về mặt trình tự thuật toán sau khi tôi cố bóp não để hiểu. Còn về cơ bản thì 2 đạn code trên là hai đoạn bỏ đi, không có tí ý nghĩa gì cả (phải cố ngu đi mới hiểu nổi nên rất chi là khó chịu [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG])
    Các bạn trả hiểu cái gì. mình thấy cái thằng kia nó viết nhập trong hàm dựng thì chỉ nó chỗ sai chứ có pải mình là chủ thớt đâu. Đố bạn đi học viết nhập trong hàm dựng thầy cho 10 đấy

- - - Nội dung đã được cập nhật ngày 17-03-2014 lúc 07:01 PM - - -

Trích dẫn Gửi bởi emgaimap
    [IMG]images/smilies/thinking.gif[/IMG]đọc code mà nghĩ mãi mà ko ra nó đang viết cái gì. thôi mọi người chia buồn với chủ thớt đi, có 1 ông thầy quá bá đạo

khuyên chủ thớt là ko biết thì im lặng mà tiếp thu, đừng cãi cố . Ah mà bật mí cho a e xem bạn đang học ở đâu cái, mình muốn biết thầy giáo nào dạy bạn đoạn code trên
    Mình thấy bạn chỉ đi spam bài viết thì được, chả làm ăn gì giúp người ta.

Mình viết trong hàm dựng, bạn chuyển ra, mình không chết, bạn không sao, thầy của bạn cũng chẳng việc gì.

Mình biết là không nên dùng Console nhập trực tiếp trong hàm dựng, mình chỉ ví dụ.

Mình có câu hỏi hỏi bạn:
    Thầy bạn bảo là cấm nhập trực tiếp trong hàm dựng. Vậy tại sao lại thế? Lí do gì khiến mọi người không nhập trực tiếp từ bàn phím trong hàm dựng?

Cám ơn các anh đã giải thích, nhưng em có 1 câu hỏi này mong được giải đáp luôn:

Mã:

Mã:
    public static void main(String[] args)     {        int d = HinhChuNhat ("nhap chieu dai ");        int r = HinhChuNhat("nhap chieu rong ");        String dt=DienTich(d,r);        String cv=ChuVi(d,r);        System.out.println (" " +dt);        System.out.println (" " + cv);    }}
    Có thể gộp 2 đoạn code này thành 1 được ko vậy?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối