Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3

thay đổi độ rộng cột-hàng trong table của HTML bằng javascript

mình có bài tập này,
    đầu tiền trong file html có 1 bảng,mình cần viết 1 đoạn mã javascript để khi chỉ vào những đường kẻ của các cột thì hiện ra mũi tên để thay đổi độ rộng của cột (giống như làm với các bảng trong word ấy) nhưng chưa biết sử dụng hàm nào để làm,mọng mọi người gợi ý giúp

Bạn có thể tính tọa độ của chuột khi di chuyển vào table để tìm ra khi nào chuột đang trỏ vào đường kẻ, hoạc bạn cũng có thể đặt 1 khối div với độ rộng tầm 1px nằm trong column header. Và CSS set lại cursor cho div đó.

Trích dẫn Gửi bởi nam.phong
    Bạn có thể tính tọa độ của chuột khi di chuyển vào table để tìm ra khi nào chuột đang trỏ vào đường kẻ, hoạc bạn cũng có thể đặt 1 khối div với độ rộng tầm 1px nằm trong column header. Và CSS set lại cursor cho div đó.
    việc trỏ vào đường kẻ hiện ra cái mũi tên kéo dãn thì mình nghĩ mình làm đc,nhưng mà việc xét sự kiện để khi giữ chuột kéo thì độ rộng của hàng cột thay đổi theo thì mình chưa hiểu ý lắm,cái đó chắc phải dùng javascript chứ css sao làm đc nhỉ,bạn nói rõ hơn đc ko [IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG]